10 ม.ค. 2567 - ดร.เสรี วงษ์มณฑา นักวิชาการด้านการตลาดและการสื่อสาร โพสต์เฟซบุ๊กว่า จะให้ผู้คนเขาเลือก สส. หรือเลือกผัวกันแน่ ถึงใส่เสื้อที่เขียนข้อความว่า "ผัวสำรอง"
ทำเช่นนี้คงเชื่อสินะว่ามีคนหลงใหลตัวเอง ไม่ใช่ในฐานะนักการเมือง แต่ในฐานะ "ผัวสำรอง"
หากเจ้าตัวเขาคิดอย่างนี้ แล้วคนเลือกรู้สึกยังไง
ดีใจที่ผู้ชายเขารู้แบบนี้ หรือรู้สึกว่าตัวเองกำลังถูกผู้ชายดูถูก
ถ้าคิดว่าเขาคือผัวสำรอง การเมืองบ้านเราก็ถึงวิกฤตแล้วนะ
ไม่สนใจดีชั่ว แต่อยากได้ผัวสำรองเลยเลือก เอาแบบนี้จริงๆเหรอคะ เป็นผู้หญิง มีศักดิ์ศรีหน่อยนะ
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
อริยสัจ 4...หลักการดีที่ควรใช้
ประเทศไทยเป็นประเทศที่มีผู้คนนับถือศาสนาพุทธมากกว่า 92% และในคำสอนของศาสนาพุธก็มีอริยสัจ 4 เป็นหลักที่ใช้ในการแก้ปัญหาที่ยุ่งเหยิงไปสู่ความสงบ
นักวิชาการแนะทางแก้ 'ปลาหมอคางดำ' เชื่อแพร่พันธุ์ภาคอีสานยาก
ผศ.ดร.พรเทพ เนียมพิทักษ์ หัวหน้าสาขาวิชาประมง คณะเกษตรศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น หรือ มข. เปิดเผยว่า แม้ขณะนี้ยังคงไม่พบการแพร่พันธุ์ของปลาหมอคางดำในภาคอีสาน
หรือจะรอให้ประเทศไทยเป็นรัฐล้มเหลว
สถานการณ์บ้านเมืองของไทยเรามีอาการน่าเป็นห่วง เพราะคนรักชาติที่มีอยู่มากกว่าคนชังชาติทำอะไรไม่ได้ กลายเป็นคนหมู่มากที่นิ่งเฉย (Passive Majority) ทำได้อย่างมากก็คือ
ดร.เสรี ปวดใจเห็นแก่ตัวกันแบบนี้ ประเทศชาติจะเจริญได้อย่างไร
ดร.เสรี วงษ์มณฑา นักวิชาการด้านการตลาดและการสื่อสาร โพสต์เฟซบุ๊กว่า ประเทศไม่อาจมีศักยภาพในก
‘ดร.อานนท์’ เผยทีเด็ด ครั้งไปนั่งดีเบต ’รุ้งปนัสยา’ เรื่องทรัพย์สินพระมหากษัตริย์
หลักการสำคัญสุดส่วนตัวของผมในการต้องดีเบตเรื่องใดๆ ก็ตาม เนื่องจากไม่มีความสามารถพอที่จะเอาชนะด้วยวาทกรรมได้ ผมจึงต้องแม่นยำในเรื่องข้อมูล
โถช่างกล้า...มั่นหน้ามั่นโหนกถ่มถุย
ประเทศไทยกำลังเผชิญกับปัญหาต่างๆ ที่รอให้ผู้บริหารที่เก่ง ดี มีวิสัยทัศน์มาแก้ปัญหานำพาประเทศสู่การพัฒนา พอมีการพูดถึงปัญหากันมากๆ