![](https://storage-wp.thaipost.net/2023/09/ก้าวไกล2-crop.jpg)
25 ก.ย. 2566 – นพ.วรงค์ เดชกิจวิกรม หัวหน้าพรรคไทยภักดี โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊กว่า ทำไมนายพิธา ลิ้มเจริญรัตน์ ประธานที่ปรึกษาหัวหน้าพรรคก้าวไกล ต้องบอกว่า นายชัยธวัช ตุลาธน หัวหน้าพรรคก้าวไกล ไม่ใช่ผู้นำขัดตาทัพ รักพิธาอย่างไร ต้องรักชัยธวัชอย่างนั้น ทำไม?
หรือว่านายชัยธวัชจะเป็นอย่างที่นายพิธาพูดออกตัวแทนจริงๆ และพรรคเริ่มมีสัญญาณไม่ดี
ไม่ว่าเขาจะเป็นอะไร แต่เราต้องติดตาม พฤติกรรมพรรคการเมืองนี้ เพราะช่วงที่ผ่านมา พรรคนี้มี สส. ได้ 1 ตำแหน่ง คือรองประธานสภาผู้แทนราษฎร
เพียงแค่มี 1 ตำแหน่ง ยังเกิดปรากฏการณ์หมูกระทะ คาร์ฟเบียร์ ดูงานสิงคโปร์ ที่ปรึกษาไปล่าแม่มด
ที่สำคัญ อาจจะเกิดวิธีการการเมืองเก่ารุ่นใหม่ ฝากเลี้ยง สส. ที่พรรคเล็ก นี่ยังไม่นับเรื่องนักโทษอภิสิทธิ์ ที่พรรคก้าวไกลไม่กล้าแตะ ทั้งๆ ที่ขัดความความเท่าเทียม ซึ่งถือว่าเป็นอุดมการณ์พรรค
นับวันพรรคนี้ก็ถูกกระชากหน้ากาก พูดอย่างทำอย่าง ว่าแต่เขาอิเหนาเป็นเอง จึงไม่แปลกว่านี่คือสัญญาณไม่ดีของพรรคนี้ ขณะที่นายพิธายังหลงตัวเองคิดว่า ยังหลอกประชาชนได้เหมือนเดิม.
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
'เศรษฐา' อย่าสับสน! โพลวัดผลงาน ไม่ใช่เรตติ้งนายกฯ
นายเทพไท เสนพงศ์ อดีต สส.นครศรีธรรมราช พรรคประชาธิปัตย์ โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊กว่า อย่าสับสน !!! ระหว่างผลงาน กับการเลือกนายกฯ คนต่อไป
‘ณัฐชา’จวก‘ชัย’ จ่อปลุกผีอวนรุน จับ‘หมอคางดำ’
“ณัฐชา” ซัดโฆษกรัฐบาลแบกปลาหมอคางดำ โยนบาปให้เกษตรกร
'วิโรจน์' บอก 7 ส.ค. ผลออกมา ต้องมีคำอธิบายที่ปชช.เข้าใจได้
'วิโรจน์' บอกตามตรง 7 ส.ค. ก็แค่วันปกติ ยัน ไม่ตื่นตระหนก แต่ไม่ประมาท 'คดียุบก้าวไกล' หากผลเป็นลบ ก็ต้องตอบสังคมให้ได้ภายใต้กรอบนิติรัฐ-นิติธรรม
เดือด 'โฆษกรัฐบาล' แบกปลาหมอคางดำ โยนบาปให้เกษตรกร
'ณัฐชา' อัด 'โฆษกรัฐบาล' แบก 'ปลาหมอคางดำ' โยนบาปให้เกษตรกร ขอ อย่าลอยตัวอยู่ในห้องแอร์ ต้องระดมแก้ปัญหาช่วยเหลือ
เปิดผลสำรวจ 'เศรษฐา' อันดับ 1 ครองใจประชาชน พิธา ตามอันดับ 2
เปิดผลสำรวจ“เศรษฐา”อันดับ 1ครองใจประชาชน มองเป็น นักการเมืองที่มีบทบาท ผลงานโดดเด่น ถูกใจที่สุด ส่วน “พิธา” ได้ที่ 2
พิธา มั่นใจ ก้าวไกล ไม่ถูกยุบ แต่เตรียมพร้อมรับมือทุกสถานการณ์
'พิธา' มองบวก 'ก้าวไกล' ยังมีโอกาสรอดสูง พร้อมเตรียมแผนรับรองทุกกรณี ลั่น ถึงไม่สมบูรณ์แบบ แต่การมีอยู่ของพวกผม จะเป็นประโยชน์ต่อประเทศมากกว่า