![](https://storage-wp.thaipost.net/2021/10/นันทิวัฒน์-สามารถ.jpg)
‘อดีตบิ๊กข่าวกรอง’ ทนไม่ไหวออกโรงฉะ ‘3 นิ้ว’ ริษยาบดบังจิตใจ พาลระราน ‘ลูกหนัง’ ปรามหัดเคารพสิทธิคนอื่นบ้าง
3 ธ.ค. 2564 – นายนันทิวัฒน์ สามารถ อดีตรองผู้อำนวยการสำนักข่าวกรองแห่งชาติ โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊กว่า ริษยาบดบังจิตใจ
ความจริงเรื่องนักร้องดาราไม่ถนัด แต่เห็นเรื่องไม่ถูกต้อง มันอดไม่ได้
กระแสลิซ่าฟีเวอร์ ก็มาทีนึงแล้ว พอวันนี้มีข่าวลูกหนัง ลูกสาวของพี่ตั้ว จะได้ไปเป็นนักร้องวงเคป๊อบ
ทุกคนมีสิทธิไขว่คว้าหาความก้าวหน้าในชีวิต คนอื่นไม่มีสิทธิไปรังควาน จำไว้
คนกลุ่มหนึ่ง ไม่ว่าจะมีความคิดทางการเมืองยังไง ไม่ชอบ กปปส. ไม่ชอบพันธมิตร เกลียดลุงตู่ เป็นสิทธิ แต่การอิจฉาริษยาคนที่จะก้าวไปข้างหน้าเป็นนักร้อง จะดังหรือไม่ดังยังไม่ชัด แต่อยู่ดีไม่ว่าดีไปเตะตัดขา แบนเขามันเรื่องอะไร
คนจะไปเป็นนักร้องมันหนักหัวใครหรือ ไม่ชอบพ่อแม่เขา ต้องระรานลูกเต้าเค้าด้วย
นักต่อสู้เรื่องสิทธิ ต้องเคารพสิทธิของคนอื่นด้วย ไม่งั้น พวกคุณก็เป็นเพียงคนลวงโลก ไม่ได้เคารพสิทธิจริงๆ.
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
สะกิด อาจารย์มหาวิทยาลัย อย่าเห็นกงจักรเป็นดอกบัว พรรคทำลายล้าง 'สังคม-สถาบัน' เอาไว้ทำไม
ตกใจคำกล่าวของอาจารย์มหาวิทยาลัยที่เคยชื่นชม พูดอะไรที่รับไม่ได้ กู่ไม่กลับ การยุบพรรคการเมืองจะดีหรือไม่ดี ต้องถามตัวเองว่า เมืองไทยจะไปทางไหน ประชาธิปไตย
'นันทิวัฒน์' Save ป่าทับลาน ขวางผลาญสมบัติไทย
นายนันทิวัฒน์ สามารถ อดีตรองผู้อำนวยการสำนักข่าวกรองแห่งชาติ โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊ก Nantiwat Samart ว่า Save ป่าทับลาน
หมดปัญญา! ซัดรัฐบาลผ่านไป 10 เดือนไม่มีอะไรจับต้องได้ ฝ่ายค้านมุ่งแต่แก้ 112
ผ่านไป 10 เดือน รัฐบาลทำอะไรเป็นชื้นเป็นอันที่จับต้องได้บ้าง นอกจากนโยบายหาเสียง ประชาชนจะตายกันหมดแล้ว เศรษฐกิจย่อยยับ ตลาดตายเงียบ
'ชาญ' ชนะแต่แพ้! เตือนเจ้าหน้าที่รัฐ ระวัง ม.157
นายนันทิวัฒน์ สามารถ อดีตรองผู้อำนวยการสำนักข่าวกรองแห่งชาติ โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊กว่า ชนะแต่แพ้
'อดีตบิ๊กข่าวกรอง' เหน็บ 'แดง-ส้ม' หลงทางเลือกสว. ตอกองุ่นเปรี้ยว แพ้แล้วอย่าพาล
28 มิ.ย.2567- นายนันทิวัฒน์ สามารถ อดีตรองผู้อำนวยการสำนักข่าวกรองแห่งชาติ โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊ก หัวข้อ หลงทาง ระบุว่า
อดีตบิ๊กข่าวกรอง รอวันที่ 'แก๊งออฟโฟร์เมืองไทย' จะถูกทำลาย
นายนันทิวัฒน์ สามารถ อดีตรองผู้อำนวยการสำนักข่าวกรองแห่งชาติ โพสต์ข้อความลงในเฟซบุ๊ก