3 ธ.ค.2565 - นายนิพิฏฐ์ อินทรสมบัติ โพสต์ข้อความในเฟซบุ๊กว่า โลกนี้คือละคร
อ่านข่าวโปรดเกล้าฯ แต่งตั้ง ‘ประพันธุ์ คูณมี’ ดำรงตำแหน่ง ‘สมาชิกวุฒิสภา’ (ต่อจากสว.ที่เสียชีวิต) ก็ดีใจและยินดีกับท่าน
ผมรู้จักท่านสว.ประพันธุ์ คูณมี มานาน สมัยหนุ่มๆ เคยร่วมว่าความคดีการเมืองกับท่านบางคดี ลูกความผมชนะคดี ลูกความคุณประพันธุ์ แพ้คดี แต่ท่านคงอุทธรณ์-ฎีกา ต่อไป ผมก็ไม่ได้ติดตามผลคดีว่าสุดท้ายคดีของลูกความท่านจบอย่างไร
ที่จะเล่าต่อ คือ ต่อมาลูกความผม เปลี่ยนขั้วทางการเมือง และเติบโตทางการเมือง เป็นรัฐมนตรี และเป็นรองนายกรัฐมนตรี ผมกับลูกความ ก็แยกทางกันเดินทางการเมือง
แต่ชะตากรรม!! ต่อมาลูกความผมถูกศาลฎีกาพิพากษาจำคุกแต่รออาญาไว้ เนื่องจากท่านป่วยหนัก(ผมไม่ได้ทำคดีให้ท่านแล้ว) สุดท้ายท่านเสียชีวิตลง มอบร่างให้โรงพยาบาล
เหตุการณ์เดินต่อมาจนถึงวันนี้ คนพัทลุงให้ผมสอบตก เลือกพรรคภูมิใจไทย แต่คนชนะผมก็ถูกศาลสั่งให้หยุดการปฏิบัติหน้าที่เพราะเข้าไปแล้วก็ไม่ได้ทำหน้าที่ มีการกดบัตรแทนกัน
ผมกลายเป็นประชาชนนอกสภา มีเวลาว่างนั่งกินกาแฟเขียนเฟสเล่นอยู่ที่บ้าน (ก็สบายใจดี) ส่วนคุณประพันธุ์ คูณมี เพื่อนเก่า เดินเข้าสภาใหญ่โต ในฐานะ สมาชิกวุฒิสภา
โลกนี้ คือ ละคร จริงๆ
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
'รพ.ตำรวจ' เตะถ่วง! ไม่ยอมส่งเวชระเบียน 'ทักษิณ' ให้ ป.ป.ช.
นายนิพิฏฐ์ อินทรสมบัติ อดีต สส.พัทลุง โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊กว่า ชวนคุยเรื่องคุณทักษิณ กับกระบวนการยุติธรรม
'นิพิฏฐ์' นัดอีก 1 เดือน เจอกันหน้าป.ป.ช.
นายนิพิฏฐ์ อินทรสมบัติ อดีตสส.พัทลุง โพสต์เฟซบุ๊กว่า เมื่อวาน (17 กค.2567) ผมไปติดตามการดำเนินการของป.ป.ช.กรณี คปท.และภาคประชาชน
'นิพิฏฐ์' แนะเอาตัวให้รอด จากการเมืองใหม่ที่ไม่เห็นอนาคต กับการเมืองเก่าประชานิยมซื้อเสียงไปวันๆ
นายนิพิฏฐ์ อินทรสมบัติ ทนายความ อดีตส.ส.พัทลุง โพสต์ข้อความหัวข้อ "เอาตัวให้รอด" มีรายละเอียดดังนี้
เอาแล้ว 'นิพิฏฐ์' แฉไม่ได้ลงชื่อในใบสมัครสว. แต่ผ่านการเลือกถึงระดับจังหวัด!
นายนิพิฏฐ์ อินทรสมบัติ อดีตสส.พัทลุง โพสต์เฟซบุ๊กว่า การยึดอำนาจโดยพลเรือน
ชำแหละ 'สภาสีน้ำเงิน' ยึดอำนาจโดยไม่ต้องฉีกรัฐธรรมนูญ
นายนิพิฏฐ์ อินทรสมบัติ อดีต สส.พัทลุง โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊กว่า ยึดอำนาจโดยไม่ต้องฉีกรัฐธรรมนูญ
'นิพิฏฐ์' คิดถึง 'อาจารย์มีชัย' ยินดีกับ สว. ชุดใหม่
นายนิพิฏฐ์ อินทรสมบัติ อดีต สส.พัทลุง โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊กว่า ยินดีกับท่าน สว.