14 เม.ย.2565 - ม.จ.จุลเจิม ยุคล หรือ ท่านใหม่ โพสต์ข้อความบนเฟซบุ๊กว่า วันประเพณีสงกรานต์ ปีใหม่ไทยผ่านพ้นไปแล้ว เราคนไทยที่เคยเอื้ออารี ปราณีต่อกัน ทุกวันนี้ด่ากัน เกลียดกัน โกรธกัน แม้นไม่เคยได้พบหน้ากัน หรือรู้จักกัน....
#เอารอยยิ้มของคนไทยคืนมากันดีกว่า
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
สิ้นชีพิตักษัย 'ม.จ.ปุสาณ สวัสดิวัตน์' พระราชนัดดาในรัชกาลที่ 4
ม.จ.จุลเจิม ยุคล โพสต์ข้อความในเฟซบุ๊กระบุว่า “ขอแสดงความอาลัยต่อ ราชตระกูล สวัสดิวัตน์ ต่อการสิ้นชีพิตักษัย ของ พลเรือเอก นายแพทย์ หม่อมเจ้า ปุสาณ ส
‘ท่านใหม่’ ชี้บาปกรรมเดินเร็วกว่าเสียง!
ม.จ. จุลเจิม ยุคล หรือ ท่านใหม่ โพสต์ข้อความในเฟซบุ๊ก
เหยื่อ 'แก๊งนักรบ' โผล่อีก! ผู้บังคับบัญชาพาพลทหารมอบตัวแล้ว
จากกรณีที่นายวิ่งและนางสาวกุลนันท์ ชาว อ.ละหานทราย จ.บุรีรัมย์ ซึ่งเป็นพ่อและแม่ของ นายระพีพัฒน์ หรือแพต อายุ 16 ปี ได้นำคลิปหลักฐานขณะลูกชายถูกรุมทำร้ายร่างกาย
ลุงวัย 63 ปี ซิ่งรถตุ๊กตุ๊กรับจ้าง กลับจากเล่นสงกรานต์ เสียหลักชนเสาไฟเสียชีวิต
มีอุบัติเหตุรถสามล้อเครื่องชนเสาไฟฟ้ามีผู้เสียชีวิต ภายในซอยวัดด่านสำโรง แยกย่อยซอยสำโรงเหนือ 17 ตำบลสำโรงเหนือ อำเภอเมือง จังหวัดสมุทรปราการ