![](https://storage-wp.thaipost.net/2024/08/1000000993.jpg)
ทำเอาบรรดาสาวๆทั้งสาวน้อย สาวใหญ่อกหักกันค่อนประเทศ เมื่อ”น้องปิ๋ม”อภิสรา สิทธิวรชัย เพื่อนสาวคนสนิทของ “วิว” กุลวุฒิ วิทิตศานต์ ที่บินตามมาปรากฏตัวเชียร์ติดขอบสนามถึงประเทศฝรั่งเศส
พร้อมเปิดเผยว่า เดินทางมาถึงตั้งแต่สัปดาห์ก่อน มีแวะไปเที่ยวเบลเยียมก่อนจะเข้ามาเชียร์ในสนามตั้งแตารอบ 16 คนสุดท้ายจนถึงรอบนี้
“มีพูดคุยกันบ้าง ดีใจ ตื่นเต้นมากๆ ที่เขาทำได้สำเร็จ เพราะที่ผ่านมาเขาก็พยายามและฝึกซ้อมมา คิดว่าพรุ่งนี้จะไปถึงเหรียญทองอย่างแน่นอน ส่วนตัวก็มีพูดคุยให้กำลังใจกัน ไม่อยากให้เขากดดัน ให้กำลังใจไปทีละรอบ ตอนนี้คิดว่าใจมาแล้ว เหลือแค่ในสนาม แต่ก็คิดว่าจะสามาารถควบคุมได้ดีแน่นอน” อภิสรา กล่าว
เมื่อสอบถามว่ามีเตรียมรางวัลอะไรเอาไว้ให้กุลวุฒิหากได้เหรียญทองหรือไม่นั้น เพื่อนสาวคนสนิท กล่าวว่า “รอดูหลังจบการแข่งขันละกันค่ะ”น้องปิ๋ม กล่าวตอนท้าย
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
นายกฯ เฮ! เหรียญที่ 2 โอลิมปิกตามมาติดๆ ดีใจ ‘วิว-กุลวุฒิ’ เข้าชิงชนะเลิศ
การแข่งขันนัดนี้นับว่าสร้างประวัติศาสตร์ให้วงการแบดมินตันไทยด้วยครับ เพราะวิวเป็นนักกีฬาไทยคนแรกที่ได้เหรียญโอลิมปิก
'นิโคลัส' นักชกออสซีปกป้อง 'เคลีฟ' จวก 'อิตาลี' ยอมแพ้แค่สร้างกระแส
สกาย นิโคลัส นักมวยวัย 28 ปีชาวออสเตรเลีย ที่เคยขึ้นสังเวียนปะทะมาแล้วทั้ง อิมาน เคลีฟ ชาวแอลจีเรีย และหลิน ยู่ถิง นักชกไต้หวัน 2 กำปั้นที่ตกเป็นข่าวดราม่าเรื่องที่มีโครโมโซม XY คล้ายกับผู้ชาย