![](https://storage-wp.thaipost.net/2024/08/1000000695.jpg)
การแข่งขันแบดมินตัน ประเภทคู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ กีฬาโอลิมปิกเกมส์ ครั้งที่ 33 ที่กรุงปารีส ประเทศฝรั่งเศส เมื่อวันพุธที่ 31 กรกฎาคม 2567 ที่ผ่านมา
“บาส”เดชาพล พัววรานุเคราะห์ จับคู่กับ “ปอป้อ”ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย เปิดเกมรุกแลกกับ ยูตะ วาตานาเบะ และ อาริสะ ฮิกาชิโนะ คู่มือวางอันดับ 5 ของโลกจากญี่ปุ่น อย่างดุเดือด ก่อนที่คู่ของไทยจะพลาดท่าพ่ายไป 2-0 เซ็ต (23-21, 21-14) ตกรอบไปอย่างน่าเสียดาย