![](https://storage-wp.thaipost.net/2024/07/1000000527.jpg)
สุภัค จอมเกาะ จับคู่กับ กิตินุพงษ์ เกตุเรน 2 นักตบลูกขนไก่ทีมชาติไทย โชว์ฟอร์มเยี่ยม ตบเอาชนะ ออนเดรจ์ คาร์ล กับ อดัม เมนเดรก คู่มือ 47 ของโลก จากสาธารณรัฐเช็ก ไป 2-0 เซ็ต (21-10, 21-13) ในการแข่งขันแบดมินตัน ประเภทชายคู่ กีฬาโอลิมปิกเกมส์ ครั้งที่ 33 ที่กรุงปารีส ประเทศฝรั่งเศส เมื่อวันอาทิตย์ที่ 28 กรกฎาคม 2567 ที่ผ่านมา
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
'ปาเกียว' ขึ้นชกในวัย 45 ปี เสมอ 'อันโป' ไฟต์พิเศษศึก RIZIN ที่ญี่ปุ่น
แมนนี ปาเกียว แชมเปี้ยนโลกระดับตำนานชาวฟิลิปปินส์ ขึ้นสังเวียน RIZIN ที่ ไซตามะ ซูเปอร์ อารีน่า ประเทศญี่ปุ่น พบกับนักชกเจ้าถิ่น อย่าง รุกิยะ อันโป โดยอีเวนต์นี้ขายตั๋วหมดเกลี้ยง มีแฟนหมัดมวยเข้าไปชมถึง 48,117 คน เมื่อ 28 ก.ค.ที่ผ่านมา
'บิ๊กป้อม' มั่นใจ นักกีฬาไทยคว้าเหรียญทองโอลิมปิกกลับบ้าน
“บิ๊กป้อม” มั่นใจ นักกีฬาแบดมินตันไทย มีหวังคว้าเหรียญทองโอลิมปิกกลับบ้าน พร้อมบินไปให้กำลังใจนักกีฬาไทย 1 ส.ค.