![กอล์ฟ](https://storage-wp.thaipost.net/2024/02/กอล์ฟ.jpg)
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
'ชิพ'พาฮอนด้าCBR1000RR-R คว้าอันดับ2และ3 'เอเชีย โร้ด เรซซิ่ง2024' ที่ญี่ปุ่น
“ฮอนด้า เรซซิ่ง ไทยแลนด์” โชว์ผลงานยอดเยี่ยม “ชิพ” นครินทร์ อธิรัฐภูวภัทร์ ทะยาน Honda CBR1000RR-R หมายเลข 41 ผงาดคว้าโพเดียมอันดับที่ 2 คัมแบ็คจากเกมสุดโหด หลังจากคู่แข่งชนและธงแดง ในรุ่น “เอเชีย ซูเปอร์ไบค์ 1000 ซีซี” (ASB1000) ขณะที่นักบิดดาวรุ่งไทย “ไม้คิว” เกียรติศักดิ์ สิงหพงศ์ บิดรถแข่ง Honda CBR600RR เก็บประสบการณ์ทำผลงานอย่างต่อเนื่องคว้าอันดับ 6 ในรุ่น “ซูเปอร์สปอร์ต 600 ซีซี” (SS600) ของการแข่งขัน FIM Asia Road Racing Championship 2024 สนามที่ 3 เรซที่ 1 ที่ โมบิลิตี้ รีสอร์ท โมเตกิ ประเทศญี่ปุ่น เมื่อวันเสาร์ที่ 8 มิถุนายน ที่ผ่านมา
'ฮอนด้า เรซซิ่ง ไทยแลนด์' ยกทัพสู้ศึก 'เอเชีย โร้ด เรซซิ่ง'สนาม3ญี่ปุ่น
ทัพนักบิด “ฮอนด้า เรซซิ่ง ไทยแลนด์” และสุดยอดรถแข่ง Honda CBR Series พร้อมสู้ศึกเต็มร้อย นำทัพโดย “ชิพ” นครินทร์ อธิรัฐภูวภัทร์ และ “แชมป์” ภาสวิชญ์ ฐิติวรารักษ์ ในรุ่นใหญ่ที่เร็วที่สุดของรายการอย่าง “เอเชีย ซูเปอร์ไบค์ 1000 ซีซี” (ASB1000) ด้วยรถแข่ง Honda CBR1000RR-R และ “มิกซ์” ธนัช ละอองปลิว “ไม้คิว” เกียรติศักดิ์ สิงหพงษ์ ใน “ซูเปอร์สปอร์ต 600 ซีซี” (SS600) ด้วยรถแข่ง Honda CBR600RR ในศึก FIM Asia Road Racing Championship 2024 สนามที่ 3 ที่สนามโมบิลิตี้ รีสอร์ต โมเตกิ ประเทศญี่ปุ่น ในระหว่างวันที่ 7-9 มิถุนายน นี้
สัมผัส “Honda e:N1” ยนตรกรรมไฟฟ้า 100%
หลังจากฮอนด้า ออโตโมบิล ประเทศไทย ได้เปิดตัวรถยนต์ไฟฟ้าที่เป็นรุ่นแรกของทางฮอนด้าในประเทศไทย ซึ่งได้นำมาอวดโฉมในงาน บางกอกมอเตอร์โชว์ ครั้งที่ 45
ฮอนด้า มอบรางวัลใหญ่ 30 รางวัล มูลค่ากว่า 13 ล้านบาท
เพื่อเป็นการขอบคุณในความเชื่อมั่นและไว้วางใจของลูกค้าที่มีต่อแบรนด์ฮอนด้า บริษัท ฮอนด้า ออโตโมบิล (ประเทศไทย) จำกัด นำโดย
“ฮอนด้า ซิตี้ ใหม่” รุ่นย่อย S ทางเลือกใหม่ของความคุ้มค่า
บริษัท ฮอนด้า ออโตโมบิล (ประเทศไทย) จำกัด แนะนำทางเลือกใหม่ของความคุ้มค่า ฮอนด้า ซิตี้ ใหม่ รุ่นย่อย S อีกหนึ่งทางเลือกเพื่อเป็นเจ้าของซิตี้คาร์ยอดนิยมได้ง่ายยิ่งขึ้น
4โปรสาวตื่นเต้น ร่วมแข่ง'บลูแคนยอน เลดี้สฯ' ชี้สนามท้าทาย 15-17มี.ค.นี้สนุกแน่
อาภิชญา ยุบล และ พัชรจุฑา คงกระพันธ์ สองนักกอล์ฟสาวชั้นนำของไทย พร้อมด้วย คิม แจฮี และ ลี แยวอน สองนักกอล์ฟเกาหลีใต้ดีกรีแชมป์จาก เคแอลพีจีเอ ทัวร์ ยอมรับตื่นเต้น และดีใจได้รับโอกาสเดินทางมาแข่งขันกอล์ฟที่จังหวัดภูเก็ต พร้อมเปิดใจหลังได้ออกรอบซ้อม ในกิจกรรม "มีต เดอะ เพลเยอร์ส" ของการแข่งขัน เคแอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ "บลูแคนยอน เลดี้ส์ แชมเปี้ยนชิพ" ณ คลับเฮ้าส์ ของ สนามบลูแคนยอน คันทรี คลับ จ.ภูเก็ต เมื่อวันพุธที่ 13 มีนาคม 2567