นางสาวกุสุมา ทรงผาสุก ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการ บริษัท ธนารักษ์พัฒนาสินทรัพย์ จำกัด ( ธพส. ) พร้อมด้วยกลุ่มที่ปรึกษาฯ โครงการพัฒนาพื้นที่ส่วนขยายศูนย์ราชการเฉลิมพระเกียรติ ๘๐ พรรษา ๕ ธันวาคม ๒๕๕๐ โซนซี ร่วมรักษาสิ่งแวดล้อม บริจาคขวดพลาสติกที่ใช้แล้ว (ขวด PET) จำนวน 375.66 กิโลกรัม มอบให้แก่วัดจากแดง จังหวัดสมุทรปราการ เพื่อนำไปรีไซเคิลเป็นผ้าผืน ใช้ตัดเย็บเป็นจีวร เครื่องนุ่งห่ม และผลิตภัณฑ์ต่างๆ ถวายพระสงฆ์ รวมถึงจำหน่ายให้แก่ประชาชนที่สนใจ โดยขวดพลาสติกดังกล่าว DAD ได้มาจากการรับบริจาคภายในศูนย์ราชการเฉลิมพระเกียรติฯ ซึ่งตั้งแต่เดือนตุลาคม 2566 ถึงปัจจุบัน รวมขวดพลาสติกที่นำไปบริจาคให้วัดจากแดงแล้วทั้งสิ้น 1,424.16 กิโลกรัม
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
ผู้บริหาร พนักงาน DAD ร่วมถวายสัตย์ปฏิญาณ
เมื่อวันที่ 18 กรกฎาคม 2567 ดร.นาฬิกอติภัค แสงสนิท กรรมการผู้จัดการ บริษัท ธนารักษ์พัฒนาสินทรัพย์ จำกัด หรือ DAD
DAD ร่วมบันทึกเทปถวายพระพรชัยมงคล สมเด็จพระบรมราชชนนีพันปีหลวง
เมื่อวันที่ 18 กรกฎาคม 2567 ดร.นาฬิกอติภัค แสงสนิท กรรมการผู้จัดการ บริษัท ธนารักษ์พัฒนาสินทรัพย์ จำกัด หรือ DAD
“กระทรวงการคลัง” ผุดอาคารสำนักงานและที่พักอาศัย ซอยสุขุมวิท 11
DAD ได้สิทธิ์พัฒนาอาคารสำนักงานและที่พักอาศัยของกรมสรรพากร ดีเดย์ร่วมลงนามบันทึกความเข้าใจ 3 หน่วยงาน กรมสรรพากร กรมธนารักษ์ และ ธพส. เตรียมผุดอาคารขนาด 17 ชั้น ซอยสุขุมวิท 11 มูลค่าโครงการเฉียด 1,000 ล้านบาท ระยะเวลาเช่า 15 ปี
ต้อนรับเข้าสำนักงานใหม่
วันที่ 1 กรกฎาคม 2567 ดร.นาฬิกอติภัค แสงสนิท กรรมการผู้จัดการ บริษัท ธนารักษ์พัฒนาสินทรัพย์ จำกัด หรือ DAD Asset Development ดร.ธีธัช สุขสะอาด รองกรรมการผู้จัดการ ให้การต้อนรับ
ธพส. ร่วมบันทึกเทปถวายพระพรชัยมงคล พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
เมื่อวันที่ 28 มิถุนายน 2567 นายนาฬิกอติภัค แสงสนิท กรรมการผู้จัดการ บริษัท ธนารักษ์พัฒนาสินทรัพย์ จำกัด หรือ DAD Asset Development นายธีธัช สุขสะอาด และนายประณต เลิศมีมงคลชัย