![S__44228991](https://storage-wp.thaipost.net/2021/11/S__44228991.jpeg)
นายเอนก กลักแก้ว ผู้อำนวยการไฟฟ้าเขตสามเสน MEA หรือ การไฟฟ้านครหลวง พร้อมด้วย พนักงานอาสาสร้างสรรค์ (MEA Volunteer) ได้ส่งมอบชุดแผงสาธิตสำหรับการเรียนรู้ระบบผลิตกระแสไฟฟ้าด้วยพลังงานแสงอาทิตย์โซลาร์เซลล์ให้กับ นายกเทศบาลเมืองใหม่บางบัวทอง ณ โรงเรียนสหศึกษาบางบัวทอง อ.บางบัวทอง จังหวัดนนทบุรี เมื่อวันที่ 27 พฤศจิกายน 2564 ที่ผ่านมา
![S__44228988](https://storage-wp.thaipost.net/2021/11/S__44228988.jpeg)
สำหรับแผงสาธิตดังกล่าวฯ จัดทำโดยกลุ่มภายใต้โครงการ MEA Volunteer 2564 เพื่อใช้สาธิตวิธีการติดตั้งระบบโซลาร์เซลล์ เป็นสื่อการเรียนการสอนให้กับนักเรียนมัธยมศึกษาตอนต้นในโรงเรียนสหศึกษาบางบัวทอง ทั้งนี้ โครงการ MEA Volunteer มีเป้าหมายเพื่อให้พนักงานได้ทำความดี ร่วมมีบทบาทความรับผิดชอบต่อสังคม และส่งเสริมให้พัฒนาศักยภาพของตนเองผ่านกิจกรรมอาสา ตลอดจนเป็นการส่งเสริมภารกิจด้านสังคมและสิ่งแวดล้อมขององค์กรที่เป็นประโยชน์ต่อสังคม โดย MEA จะดำเนินกิจกรรมอย่างต่อเนื่องเพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการพัฒนาสังคมและสิ่งแวดล้อมอย่างยั่งยืน
![S__44228990](https://storage-wp.thaipost.net/2021/11/S__44228990.jpeg)
![S__44228992](https://storage-wp.thaipost.net/2021/11/S__44228992.jpeg)
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
MEA มอบคอมพิวเตอร์โน้ตบุ๊กให้แก่โรงเรียนวัดบางปะกอก จากกิจกรรมวิ่งการกุศล Better Bangkok Run 2024 พร้อมตรวจสอบระบบไฟฟ้าตู้น้ำดื่มเสริมความปลอดภัยภายในสถานศึกษา
วันนี้ (17 กรกฎาคม 2567) นายสมบัติ จันทร์กระจ่าง รองผู้ว่าการ MEA หรือการไฟฟ้านครหลวง นางสาวศุภร คุ้มวงศ์ รองผู้อำนวยการสำนักการศึกษา
การเคหะแห่งชาติร่วมประชุมแลกเปลี่ยนความคิดเห็นและศึกษาดูงานจากการไฟฟ้านครหลวง
เมื่อเร็ว ๆ นี้ นายเดชบุญ มาประเสริฐ ประธานกรรมการตรวจสอบการเคหะแห่งชาติและกรรมการตรวจสอบสำนักงานธนานุเคราะห์ นายสมิทธิ ดารากร ณ อยุธยา
MEA ห่วงใยความปลอดภัย แนะนำการช่วยเหลือผู้ประสบภัยจากไฟฟ้า
MEA หรือการไฟฟ้านครหลวง ในฐานะหน่วยงานให้บริการด้านระบบจำหน่ายไฟฟ้าในพื้นที่กรุงเทพมหานคร นนทบุรี และสมุทรปราการ แนะนำการช่วยเหลือผู้ประสบภัยอันตรายจากไฟฟ้า
สุทธิสาร เตรียมไร้สายสื่อสาร! MEA จับมือภาคี เดินหน้าโครงการนำสายสื่อสารลงใต้ดิน ถ.สุทธิสารวินิจฉัย
วันนี้ (9 กรกฎาคม 2567) นายทวีศักดิ์ สมานสิน ผู้ช่วยผู้ว่าการ MEA หรือการไฟฟ้านครหลวง พร้อมด้วย รศ.ดร.วิศณุ ทรัพย์สมพล
MEA จัดกิจกรรมพัฒนาศักยภาพนักเรียน เพื่อการอนุรักษ์พลังงานและสิ่งแวดล้อม โครงการ Energy Mind Award Season 2 ประจำปี 2567
เมื่อวันที่ 5 กรกฎาคม 2567 MEA หรือการไฟฟ้านครหลวง จัดกิจกรรมพัฒนาศักยภาพนักเรียน เพื่อการอนุรักษ์พลังงานและสิ่งแวดล้อม โครงการ
3 การไฟฟ้า ชูแนวคิด Green Energy & Reliability ในงานประชุมคณะกรรมการปรับปรุงความเชื่อถือได้ของระบบไฟฟ้า ครั้งที่ 53
วันนี้ (2 กรกฎาคม 2567) MEA หรือการไฟฟ้านครหลวง ร่วมประชุมคณะกรรมการปรับปรุงความเชื่อถือได้ของระบบไฟฟ้า 3 การไฟฟ้า ครั้งที่ 53 ภายใต้แนวคิด Green Energy & Reliability โดยมี นายพิพัฒน์ ชลอำไพ รองผู้ว่าการ MEA หรือการไฟฟ้านครหลวง ในฐานะประธาน นายณัฐวุฒิ ผลประเสริฐ