25 ก.ค.2567 - นายสรวงศ์ เทียนทอง เลขาธิการพรรคเพื่อไทย (พท.) โพสต์ข้อความในเฟซบุ๊กว่า “บุคคลที่แย่ที่สุดคือ “คนที่ปล่อยพลังลบ” ใส่คนอื่นตลอดเวลา แต่ว่าไม่รู้ตัวว่าตัวเองคือ “พลังลบ” แล้วคิดว่าตัวเองเป็น “คนดี”
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
'เศรษฐา' ชี้เหตุชาวเน็ตคิดถึง 'ลุงตู่'
นายเศรษฐา ทวีสิน นายกรัฐมนตรี ให้สัมภาษณ์ถึงเสียงวิพากษ์วิจารณ์ในการบริหารราชการของรัฐบาลว่าเป็นยุคข้าวยากหมากแพง
ไทยในสายตาต่างชาติ: สมัยรัชกาลที่เจ็ด (ตอนที่ 32: การเปลี่ยนแปลงการปกครอง พ.ศ. 2475)
ผู้เขียนขอหยิบยกรายงานจากสถานทูตอื่นๆที่มีต่อเหตุการณ์การเปลี่ยนแปลงการปกครองต่อจากตอนที่แล้ว โดยผู้เขียนได้คัดลอกมาจากหนังสือ
เวลาอาจจะเดินมาถึงจุดที่ 'ศัตรูของศัตรูคือมิตร'
อย่าประมาทสิงห์เฒ่า อย่าง ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง ผมเคยถูกคุณเฉลิม อยู่บำรุง แจ้งความที่สน.แสมดำ 1 คดี และลูกชายคุณเฉลิม คนหนึ่ง
'จตุพร' เปรียบ 'ดิจิทัลวอลเล็ต' เหมือนปล่อยปลาหมอคางดำ ทำเศรษฐกิจพินาศย่อยยับ
นายจตุพร พรหมพันธุ์ วิทยากรคณะหลอมรวมประชาชน เฟซบุ๊คไลฟ์ว่า การเมืองในเดือนสิงหาคมจะร้อนเดือดระอุยิ่งขึ้น อีกทั้งเปรียบการแจกเงินดิจิทัลวอลเล็ตเป็นปลาหมอคางดำ โดยมีจุดเริ่มทำลายทางเศรษฐกิจ แล้วลุกลามไปขา
'อิ๊งค์' ไม่ทน! เขี่ย 'เฉลิม' พ้นไลน์กลุ่ม สส.เพื่อไทย
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ภายหลังที่ ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง สส.บัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย แถลงเปิดใจที่บ้านริมคลอง และได้มีการท้าให้พรรคเพื่อไทยไล่ตนออกจากพรรค
'เหลิม' ฉะ 'ทักษิณ' แค่ชื่อยังไม่อยากได้ยิน สาวไส้ใครมีบุญคุณต่อกัน บีบเพื่อไทยไล่ออก
ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง สส.บัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย แถลงเปิดใจภายหลังนายวัน อยู่บำรุง อดีตสส.กทม.พรรคเพื่อไทย สมัครสมาชิกพรรคพลังประชารัฐ ว่า วันที่เลือกตั้งนายกอบจ.ปทุมธานี ตนได้เข้าไปให้กำลังใจจริงๆ ซึ่งการเลือกตั้งก็เสร็จแล้ว และพล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง