26 ม.ค.2567 - นายอดิศร เพียงเกษ ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย (พท.) และประธานคณะกรรมการประสานงานพรรคร่วมรัฐบาล (วิปรัฐบาล) โพสต์ข้อความผ่าน X (ทวิตเตอร์) Dr.Adisorn Piengkes ระบุว่า
จะออกไปทำเนียบอย่างเดียว
เดี๋ยวรอหน่อยจะได้ไหม
พักร่างกายพักจิตใจ
ฝึกกำลังภายในให้อดทน
ศีล สมาธิ ปัญญา
ฝึกท่วงที วาจา ให้เข้มข้น
รู้เขา รู้เรา ประมาณตน
ทำเนียบไม่ไกลพ้นพยายาม…
ทำเนียบอยู่ไม่ไกลนะ
ทั้งนี้นายพิธา ลิ้มเจริญรัตน์ สส.บัญชีรายชื่อ และประธานที่ปรึกษาหัวหน้าพรรคก้าวไกล (ก.ก.) เดินทางเข้ารัฐสภาครั้งแรก ภายหลังชนะคดีถือหุ้น ไอทีวี เมื่อผู้สื่อข่าวได้ถามว่าเข้าสภารอบนี้ไม่ออกแล้วใช่หรือไม่ นายพิธา กล่าวติดตลกว่า “ถ้าจะออก ก็ออกไปทำเนียบรัฐบาลอย่างเดียว”
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
มาเร็วเคลมเร็ว! เศรษฐาแจงสภาจบกลับทำเนียบฯ
นายกฯ กลับทำเนียบฯ หลังแจงสภา ร่างงบฯเพิ่มเติม 2567 แวะหยอดตู้ทำบุญเทียนพรรษาวัดแก้วฟ้า 1,000 บาท
'สุริยะ' ซัด 'พิธา' ยังจมปลักกับอดีตก้าวข้ามได้แล้ว!
'สุริยะ'ซัด 'พิธา'ยังจมกับอดีต ตอกผ่านมา 1 ปี ยังไม่ก้าวข้าม โยนสื่อถามรายละเอียด 'ภูมิธรรม'
นายกฯ ลั่นหวังว่าจะไม่เกิดขึ้นอีก ขอตรวจสอบปมซื้อขายบัตรผู้ติดตามในทำเนียบฯ
นายเศรษฐา ทวีสิน นายกรัฐมนตรี ให้สัมภาษณ์ถึงกรณีการซื้อขายตำแหน่งคณะผู้ติดตามภายในทำเนียบรัฐบาล ว่า ไม่เคยได้รับทราบข่าวนี้เลย เมื่อถามอีกว่าตรงนี้นายกฯจะมีการกำชับอย่างไร นายกฯ กล่าวว่า อันนี้มันเป็นเรื่องที่ไม่ถูกต้องอยู่แล้ว
'พิธา' ทวงบุญคุณเอ็มโอยูยกเก้าอี้ประธานสภาให้จี้เร่งทำ 3 เรื่อง
'พิธา' ทวงสัญญาพรรคการเมือง-ครม. กลางสภายกเอ็มโอยูตั้ง รบ.ไม่สำเร็จ แต่ขอให้ผลักดัน 3 ข้อ รัฐสภาก้าวหน้า-นิรโทษฯ-ปฏิรูปกองทัพ
‘นิวเคลียร์-กาสิโน’ ‘คุยกับเศรษฐา’ เทปแรกก็ทิ้งบอมบ์/ไปเมืองนอกบ่อยเพื่ออยู่ดีกินดี
นายกฯ ผ้าขาวม้าจัดรายการ “คุยกับเศรษฐา” เทปแรกก็ทิ้งระเบิดแล้ว