23 ก.ย. 2566 - นายอดิศร เพียงเกษ ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย โพสต์ข้อความในทวิตเตอร์ว่า "เมื่อดวงตา เห็นธรรม จำต้องหยุด “ปิยบุตร” หยุดอยู่ ไปไม่ไหว ศานุศิษย์ ก้าวเพลิน จนเกินไป จะบอกสอน อย่างไร ก็ไม่ฟัง ย้อนอดีต เริ่มต้น “อนาคตใหม่” ยังคิดคล้าย คือกัน ด้วยความหวัง มาบัดนี้ ไม่เห็นหัว จนตัวพัง โบกมือ ที่ไขว้หลัง…ขออำลา…!!!!????"
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
'เศรษฐา' อย่าสับสน! โพลวัดผลงาน ไม่ใช่เรตติ้งนายกฯ
นายเทพไท เสนพงศ์ อดีต สส.นครศรีธรรมราช พรรคประชาธิปัตย์ โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊กว่า อย่าสับสน !!! ระหว่างผลงาน กับการเลือกนายกฯ คนต่อไป
‘ณัฐชา’จวก‘ชัย’ จ่อปลุกผีอวนรุน จับ‘หมอคางดำ’
“ณัฐชา” ซัดโฆษกรัฐบาลแบกปลาหมอคางดำ โยนบาปให้เกษตรกร
'วิโรจน์' บอก 7 ส.ค. ผลออกมา ต้องมีคำอธิบายที่ปชช.เข้าใจได้
'วิโรจน์' บอกตามตรง 7 ส.ค. ก็แค่วันปกติ ยัน ไม่ตื่นตระหนก แต่ไม่ประมาท 'คดียุบก้าวไกล' หากผลเป็นลบ ก็ต้องตอบสังคมให้ได้ภายใต้กรอบนิติรัฐ-นิติธรรม
เดือด 'โฆษกรัฐบาล' แบกปลาหมอคางดำ โยนบาปให้เกษตรกร
'ณัฐชา' อัด 'โฆษกรัฐบาล' แบก 'ปลาหมอคางดำ' โยนบาปให้เกษตรกร ขอ อย่าลอยตัวอยู่ในห้องแอร์ ต้องระดมแก้ปัญหาช่วยเหลือ
เพื่อไทย แขวน 'เหลิม ไขก๊อก' โยนให้ผู้ใหญ่คุยกัน
“วิสุทธิ์” เผย 'คกก.จริยธรรมพรรค' ยังไม่เรียกถกปม ‘เฉลิม’ อยากไขก๊อกพ้น ‘เพื่อไทย’ ชี้ เป็นเรื่องที่ผู้ใหญ่ต้องคุยกัน
'พิธา' เดินสายมู จ.เชียงใหม่
'พิธา' เดินสายมู ร่วมพิธีสงสนาน อาบน้ำนมพระพิฆเณศ-เวียนเทียนวัดศรีสุพรรณ เจ้าอาวาสมอบองค์พระให้ แต่ก็ต้องคืน เหตุมูลค่าเกิน 3,000 บาท พร้อมพบปะประชาชนถนนวัวลาย ป้าวัย 71 วิ่งโผกอด ร้องโอ้ยชื่นใจ ถ้าไม่มีเกมสกปรก ได้เป็นนายกฯไปแล้ว