สร้างสีสันให้วงการแฟชั่นและอาหาร เมื่อ “SARRAN” แบรนด์เครื่องประดับดังระดับโลก จับมือกับร้านอาหาร”บ้านสุริยาศัย”สร้างสรรค์แคมเปญใหม่โดนใจสายแฟชั่น ในงานเปิดสตูดิโอแห่งใหม่ของแบรนด์ SARRAN และเป็นการย้ายบ้านหลังใหม่อย่างเป็นทางการ ณ ริเวอร์ซิตี้ แบงค็อก 23 เมื่อวันก่อน โอกาสพิเศษนี้ ศรัณญ อยู่คงดี ศิลปิน นักออกแบบเครื่องประดับเจ้าของแบรนด์ SARRAN บอกเล่าเรื่องราวและเส้นทางสู่ความสำเร็จของการทำงานระดับโลกที่เป็นที่จับตาแถวหน้ายืนหนึ่งของวงการมายาวนานกว่า 7 ปี ตั้งแต่จุดเริ่มต้นความเป็นมา และแรงบันดาลใจผ่านข้าวของเครื่องใช้และวัฒนธรรมที่ผสมผสานออกมาเป็นตัวตน
ศรัณญู มีมุมมองว่างานแฟชั่นหรืองานศิลปะไม่ได้เป็นแค่สิ่งที่สวยงามเพียงอย่างเดียว แต่เป็นสิ่งที่สามารถบ่งบอกอะไรบางอย่างในตัวเรา สะมารถสะท้อนสังคม และมองว่างานศิลปะจะช่วยเปลี่ยนแปลงทั้งตัวเรา สังคมและสิ่งแวดล้อมให้น่าอยู่มากยิ่งขึ้น ทำให้ศิลปินผู้นี้เกิดไอเดียใหม่ๆ ในการออกแบบได้หลากหลายในทุกมิติที่กลายเป็นจุดเด่นของแบรนด์
สร้างสรรค์คอลเล็กชั่นใหม่ๆ ได้อย่างน่าทึ่งไม่แพ้ผลงานนานาชาติ
งานเปิดตัวสตูดิโอมีเหล่าเซเลปคนดังร่วมแสดงความยินดีคึกคัก อาทิ ไพศาล อ่าวสถาพร กรรมการผู้จัดการบริษัท บิสโตร เอเชีย จำกัด บริษัทในกลุ่ม บริษัท ไทยเบฟเวอเรจ จำกัด (มหาชน) ร่วมด้วย วราวุธ เลาหพงศ์ชนะ คริสติน่า อากีล่าร์ สาวิตรี โรจนพฤกษ์ พิจิกา จิตตะปุตตะ สุพรทิพย์ ช่วงรังษี ไหม กวินตา และบุคคลสำคัญในแวดวงแฟชั่น
นอกจากจะเป็นการเปิดตัวสตูดิโอแห่งใหม่ยังเป็นการประกาศถึงการผสานความร่วมมือกับร้านอาหารแบรนด์ดังอย่าง “บ้านสุริยาศัย” ซึ่งเป็นแบรนด์ในสายธุรกิจอาหารของกลุ่ม บริษัท ไทยเบฟเวอเรจ จำกัด (มหาชน) กับการเสนอแคมเปญสุดพิเศษเอาใจสายสายแฟชั่น สายชิม สายสะสมของหายากในแบบที่ไม่ควรพลาด ซึ่งเกี่ยวกับรายละเอียดของแคมเปญความร่วมมือครั้งนี้
ไพศาล อ่าวสถาพร กรรมการผู้จัดการ บริษัท บิสโตร เอเชีย จำกัด กล่าวว่า Sarran เป็นจิลเวลรีแบรนด์ระดับโลกที่มีเอกลักษณ์ความเป็นไทยแท้ มีผลงานทำให้กับศิลปินระดับโลก อาทิ ลิซ่า BLACKPINK, Alicia Keys ฯลฯ ในมุมมองคนยุโรปมองว่าเป็นแนวใหม่ เหมาะกับคอนเซปต์ของบ้านสุริยาศัยที่มีความเป็นไทยโบราณ มีความเป็น Heritage
home เก่าแก่ที่มีอายุกว่า 100 ปี จึงเป็นที่มาของ Sarran และ บ้านสุริยาศัย ร่วมกันจัดแคมเปญพิเศษ โดยมีไฮไลท์ คือ “ดอกบุญนาค” เพราะบ้านสุริยาศัย เป็นบ้านของตระกูลบุนนาค ดังนั้น ดอกบุนนาคจะเบ่งบานอีกครั้งในรูปแบบของ Jewelry ผสมผสานไปกับการเล่าเรื่องผ่านอาหารตั้งแต่รัชกาลที่ 5 จนถึงปัจจุบัน ซึ่งทุกคนจะได้ทราบถึงวิวัฒนาการของอาหารว่าเป็นมาอย่างไร เรียกได้ว่าเป็นการอีกหนึ่งแคมเปญสุดพิเศษที่จะออกมาในรูปแบบของเซ็ตอาหารจากบ้านสุริยาศัยพร้อมรับเครื่องประดับ Limited edition หายาก โดยในเดือนมิถุนายน 2567 นี้
บ้านสุริยาศัยจะมีการเปิดตัวอาหารจำนวน 5 คอร์ส พร้อม Collection สุดพิเศษของ Sarran อีกด้วย
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
บางกอก อาร์ต เบียนนาเล่ 2024 เปิดรายชื่อครั้งที่ 2 กับสุดยอด 30 ศิลปินชั้นนำจากทั่วโลก
มูลนิธิ บางกอก อาร์ต เบียนนาเล่ ร่วมกับ บริษัท ไทยเบฟเวอเรจ จำกัด (มหาชน) ผสานความร่วมมือครั้งสำคัญกับการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.)
เปิดสำรับแห่งการเดินทาง'บ้านสุริยาศัย'
จากบ้านพักของตระกูลบุนนาคสู่ร้านอาหาร’บ้านสุริยาศัย’ ซึ่งรวบรวมสำรับอาหารไทยหลากหลายสายสกุลมาไว้ในที่เดียวกัน ในโอกาสบ้านโบราณทรงคุณค่าเดินทางผ่านกาลเวลามากว่า 100 ปี บ้านสุริยาศัย ร่วมกับ SARRANแบรนด์จิวเวลลีระดับโลกที่มีเอกลักษณ์ความเป็นไทยแท้ มีผลงานทำให้กับศิลปินระดับโลกอย่าง
เสียงเตือนของธรรมชาติ คือ สัญญาณที่โลกแสดงออกมา ถึงเวลาที่มนุษยชาติ ต้องเอาใจใส่รักษ์โลก
ปัจจุบัน “โลก” ของเราเต็มไปด้วยวิกฤตการณ์ปัญหาด้านสิ่งแวดล้อมมากมาย ซึ่งเหตุการณ์เหล่านี้ไม่ใช่ ครั้งแรก และไม่ใช่ครั้งเดียว เพราะแต่ละปีที่ผ่านมาได้เกิดขึ้นบ่อยครั้งอย่างต่อเนื่อง
ฉากทัศน์สังคมไทย ตีโจทย์ดึง'คนด้อยโอกาส-สูงวัย'สร้างอนาคต
สังคมไทยเผชิญปัญหาความเหลื่อมล้ำมาโดยตลอด การส่งเสริมและสนับสนุนให้ทุกภาคส่วนในสังคม ประชาชนในชุมชนต่างๆ เข้ามามีบทบาทพัฒนาชุมชนตัวเอง เพื่อยกระดับคุณภาพชีวิตให้ดีขึ้น ตลอดจนการให้โอกาสและสร้างความเข้มแข็งคนยากจน และคนด้อยโอกาส
ร่วมขับเคลื่อนเพื่อเมืองที่ยั่งยืน กับ “SX TALK SERIES ครั้งที่ 2” “เมืองของทุกคน : คุณภาพชีวิตที่ดีของทุกคน”
หลายคนถามหาคุณภาพชีวิตที่ดี ไม่ว่าจะเรื่องการเมือง เศรษฐกิจ สุขภาพ การศึกษา การขนส่ง ที่อยู่อาศัย ธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ซึ่งทั้งหมดจะเกิดขึ้นได้ต้องอาศัยความร่วมมือจากทุกภาคส่วน
ไทยอวด'วิญญาณข้ามสมุทร' งานเวนิส เบียนนาเล่
เริ่มแล้วนิทรรศการ “The Spirits of Maritime Crossing : วิญญาณข้ามมหาสมุทร” ผลงานศิลปะที่จะแสดงศักยภาพศิลปินไทยและอาเซียนบนเวทีระดับโลก งานนี้ มูลนิธิ บางกอก อาร์ต เบียนนาเล่ ร่วมกับ บริษัท ไทยเบฟเวอเรจ จำกัด (มหาชน) ผสานความร่วมมือครั้งสำคัญจากภาครัฐ