วิเคราะห์ จับตาสามยาม เส้นทางการเมืองของ 2 ป. หลังจากนี้จะเป็นอย่างไร?
เมื่อมีกระแสข่าว “พี่ป้อม พลเอกประวิตร วงษ์สุวรรณ”สิ้นสุดทางเดินร่วมกันที่พลังประชารัฐ กับ”น้องตู่ พลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา”โดยทั้งสองคนได้มีการคุยเปิดใจกันแบบลึกๆ ที่บ้านป่ารอยต่อฯ เมื่อ 20 พฤศจิกายน หลัง บิ๊กตู่ เรตติ้งกระฉูดฉุดไม่อยู่ จากการประชุมเอเปก
โดยพลเอกประยุทธ์ บอกกับพี่ป้อม ว่า 3 ป. ควรแยกกันเดิน แล้วมารวมพลังกันหลังเลือกตั้ง วิธีนี้ น่าจะได้ผลทางการเมืองมากกว่าอยู่พลังประชารัฐ ไปด้วยกัน
ที่ปรากฏว่า พลเอกประยุทธ์ ไม่ได้ตอบรับและไม่ปฏิเสธข่าวนี้ หลังถูกสื่อถาม ทั้งก่อนและหลังประชุมคณะรัฐมนตรีเมื่อวันอังคารที่ 22 พฤศจิกายนที่ผ่านมา
ทรงแบบนี้ ที่บิ๊กตู่ ไม่ปฏิเสธกระแสข่าวดังกล่าว
ในทางการเมือง หมายถึง เรื่องนี้ เรื่องนี้ท่าจะจริง
ติดตามข่าวสารเพิ่มเติมของไทยโพสต์ได้ทุกช่องทางที่
Website : https://www.thaipost.net/
Youtube : https://www.youtube.com/c/ThaipostTV
Facebook : https://www.facebook.com/thaipost
Twitter : https://twitter.com/thaipost
Instagram : https://www.instagram.com/thaipost_ig/
Line : https://lin.ee/ukteb32
TikTok : https://www.tiktok.com/@thaiposttk
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
'จากกัญชาถึงค่าไฟ'
เชื่อแล้วจ้า..เชื่อ ๑๐๐% ว่า "วุฒิสภา" ชุดนี้ "สีน้ำเงิน" เข้ม ชนิด "แรงดี-สีไม่ตก"!
'ลุงป้อม' มอบงานใหญ่ 'วัน อยู่บำรุง' ขึ้นแท่นคุม กทม. แทน 'สกลธี'
นายสามารถ เจนชัยจิตรวนิช สมาชิกพรรคพลังประชารัฐ ให้สัมภาษณ์ภายหลัง พล.อ.ประวิตร วงษ์สุวรรณ หัวหน้าพรรคพลังประชารัฐ แถลงเปิดตัวนายวัน อยู่บำรุง เข้ามาสมัครสมาชิกพรรคว่า ตนกับนายวันสนิทกันตั้งแต่ตอนที่นายวันเป็นสส.ก็คุยกันมาตลอด
'วัน-อยู่บำลุง' เปิดหมดเปลือกซบ พปชร. เร้าเพื่อไทยขับ 'เหลิม' กัดฟันยังเคารพอาแม้ว
นายวัน อยู่บำรุง สมาชิกพรรคพลังประชารัฐ แถลงเปิดใจถึงการลาออกจากพรรคเพื่อไทย การย้ายมาอยู่กับพรรคพลังประชารัฐ ว่า มาสมัครเป็นสมาชิกพรรคพลังประชารัฐ นอกจากข่าวลาออกจากกรรมการผู้ช่วย
พลังประชารัฐ เปิดตัว 'วัน-6นักการเมือง' บิ๊กป้อมฉุนหาสาขาเพื่อไทย!
ที่ทำการพรรคพลังประชารัฐ พล.อ.ประวิตร วงษ์สุวรรณ สส.บัญชีรายชื่อ ในฐานะหัวหน้าพรรคพลังประชารัฐ(พปชร.) พร้อมด้วยนายไพบูลย์
เรื่องของคน "เชิดหุ่น"
อ้าว...แล้วกัน! "โจ ไบเดน" หนีลงเวทีชิงเก้าอี้ประธานาธิบดีสหรัฐกับ "ทรัมป์" ในเดือนพฤศจิกา.ไปซะแล้ว
หอเกียรติยศ 'ข้าวจำนำ'
ดีใจด้วยกับท่าน "รองนายกฯ ภูมิธรรม" ที่จัดการเก็บกวาด "ข้าวโกงทุกเมล็ด" ยุครัฐบาลยิ่งลักษณ์ที่ประจานนโยบายพรรค "โกงเอามาแบ่งปัน" ให้สำเร็จสิ้นซากไปได้