![](https://storage.thaipost.net/main/uploads/photos/big/20201209/image_big_5fd0369ff0c7e.jpg)
ผ่านพ้นไปอย่างเต็มอิ่ม ถูกใจคอเพลงแจ๊สแบบครบทุกความประทับใจสำหรับเทศกาลดนตรี Hua Hin International Jazz Festival 2020 ณ บริเวณชายหาด ด้านหน้าโรงแรมเซ็นทาราแกรนด์บีชรีสอร์ทและวิลล่าหัวหิน โดยปีนี้มาในรูปแบบ New Normal มีการคัดกรองผู้เข้าร่วมงานและปฏิบัติตามมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 อย่างเข้มงวด ภายในงานได้รับเกียรติจาก นายกิตติพงศ์ สุขภาคกุล ปลัดจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ เป็นประธานเปิดงาน มีประชาชนนักท่องเที่ยวจำนวนมากเข้าร่วมชม สัมผัสบรรยากาศที่ดื่มด่ำเคลิบเคลิ้มในมนต์เสน่ห์เสียงดนตรีแจ๊สตลอดทั้งคืน
ภายในงานมีการแสดงดนตรี 2 เวที ได้แก่ Beach stage และ Fusion stage โดยเริ่มต้นความสนุกกับคอนเสิร์ตไปเจ้าพ่อดนตรีแจ๊สเมืองไทย โก้ มิสเตอร์แซกแมน มาประเดิมเปิดเวทีแจ๊สในครั้งนี้ นอกจากนี้ยังมีกองทัพศิลปิน อาทิ ป้อม ออโต้บาห์น, Thailand Jazz All Star, ตุ๊ก-วิยะดาโกมารกุล, ปั่น-ไพบูลย์เกียรติ เขียวแก้ว ในผลงานเพลงชุดใหม่ ปั่นแจ๊ส, บุรินทร์ บุญวิสุทธิ์ กับครั้งแรกบนเวทีหัวหินแจ๊ส, 2 ศิลปินจากค่าย เมลอดิก คอนเนอร์ (Melodic Corner) คุณอุ๋ม-วฤตดา ภิรมย์ภักดี และ เป้ Sax-ไพสิฐ คำกลั่น ร่วมด้วย ศิลปินนานาชาติชื่อดังอย่าง คีธ โนแลน (Keith Nolan), สตีฟ แคนนอน (Steve Cannon), จูเลียน แครี่ (Julian Cary), พี่น้องศิลปินอารมณ์ดีสินเจริญบราเธอร์ส, ซีซันไฟฟ์, ลูกปัด ชลนร และศิลปินแจ๊สทั่วฟ้าเมืองไทยนับร้อยชีวิต ที่มาส่งมอบความสุขทางเสียงดนตรีให้กับคอแจ๊สแบบเต็มอิ่ม ถึง 2 วัน 2 เวที กว่า 30 คอนเสิร์ต
สำหรับใครที่พลาด Hua Hin International Jazz Festival 2020ในปีนี้ เตรียมตัวรอสำหรับปีหน้า แล้วเจอกัน!
![](https://storage.thaipost.net/main/uploads/photos/big/20201209/image_big_5fd0373f3f475.jpg)
![](https://storage.thaipost.net/main/uploads/photos/big/20201209/image_big_5fd036cde27c5.jpg)
![](https://storage.thaipost.net/main/uploads/photos/big/20201209/image_big_5fd037a650410.jpg)
![](https://storage.thaipost.net/main/uploads/photos/big/20201209/image_big_5fd03725d8e77.jpg)
![](https://storage.thaipost.net/main/uploads/photos/big/20201209/image_big_5fd03758eb667.jpg)
![](https://storage.thaipost.net/main/uploads/photos/big/20201209/image_big_5fd03772aa617.jpg)
![](https://storage.thaipost.net/main/uploads/photos/big/20201209/image_big_5fd037896e3e2.jpg)
![](https://storage.thaipost.net/main/uploads/photos/big/20201209/image_big_5fd037bae41e0.jpg)
![](https://storage.thaipost.net/main/uploads/photos/big/20201209/image_big_5fd037d6a3c09.jpg)
![](https://storage.thaipost.net/main/uploads/photos/big/20201209/image_big_5fd037ee28d62.jpg)
![](https://storage.thaipost.net/main/uploads/photos/big/20201209/image_big_5fd0380e518e1.jpg)