2 พ.ค.61 - พ.ต.ท.สายชล ศักดิ์ประสาท รองผู้กำกับการ(สอบสวน)สถานีตำรวจภูธรคลองกิ่ว ได้รับแจ้งมีผู้เสียชีวิตภายในโรงงานเก่า รีไซเคิลเหล็ก เลขที่ 394 / 2 หมู่ที่ 4 ตำบลคลองกิ่ว อำเภอบ้านบึง จังหวัดชลบุรี จึงรุดเข้าตรวจสอบพร้อมด้วยกู้ภัยศีลธรรม สมาคมบ้านบึง
โดยมาถึงที่เกิดเหตุพบผู้เสียชีวิตเป็นหญิงชาวกัมพูชา ทราบชื่อต่อมาคือนางสาวยวด อายุ 25 ปี ถูกมีดขอสำหรับใช้ฟันอ้อยฟันเข้าที่หัว และหน้าอก ส่วนผู้ก่อเหตุคือนายช้าง อายุ 35 ปี ชาวกัมพูชา ไม่ได้หนีไปไหนยืนรอมอบตัว เจ้าหน้าที่ตำรวจจึงต้องรีบนำตัวออกไปจากที่เกิดเหตุหวั่นถูกประชาทัณฑ์
จากการสอบถามคนงานด้วยกันเล่าว่า นายช้างมักจะชอบมาจีบนางสาวยวด ผู้ตายเป็นประจำ แต่ผู้ตายมีแฟนอยู่แล้วไม่เล่นด้วย ก่อนเกิดเหตุไม่มีใครเหตุการณ์ พอมาเห็นอีกทีก็พบว่าเสียชีวิตแล้ว โดยที่ทางผู้ต้องหา ได้ถือมีดเดินวนไปวนมา จนทางนายจรูญ สวัสดีมงคล สมาชิกองค์การบริหารส่วนตำบลคลองกิ่ว มาพบจึงแจ้งให้ตำรวจมาจับตัวดังกล่าว.
เมื่อวานคุยเล่น เรื่องลูกพรรคเพื่อไทย ร้องขอให้ "นายใหญ่" ส่งเมีย "คุณหญิงพจมาน" มาเป็น "ขอนไม้ดุ้นใหม่" ของพรรค ให้ลูกกบ-ลูกเขียดในพรรคได้เกาะ วันนี้ ขอคุยซีเครียดซักนิด |
อนาคต 'คนนินทาเมีย' |
'โควิดคลาย-โรคอิจฉาคุ' |
ไทย"เหนือคาดหมาย"เสมอ |
วิสัยทัศน์"อินทรี-อีแร้ง" |
"การ์ดเชิญ"๒๑ ตุลา. |
เปิดประเทศ"เปิดตรงไหน?" |