เมื่อวันที่ 25 เมษายน 2561 หม่อมหลวงปนัดดา ดิศกุล ผู้ช่วยรัฐมนตรีประจำสำนักนายกรัฐมนตรี ให้เกียรติร่วมงาน “กฟผ. ก้าวสู่ปีที่ 50 เพื่อชีวิตที่ดีกว่าอย่างยั่งยืน” เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันสถาปนาครบรอบ 49 ปี และวัน CSR ของการไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย (กฟผ.) ในวันที่ 1 พฤษภาคม พร้อมนี้ได้แสดงปาฐกถาพิเศษในหัวข้อ “องค์การคุณธรรม น้อมนำศาสตร์พระราชา” โดยน้อมนำพระปณิธานของพระมหากษัตริย์ไทย เพื่อเป็นแนวคิดและแรงบันดาลใจในการทำงานแก่ผู้ปฏิบัติงาน กฟผ. ให้มุ่งทำประโยชน์และพัฒนาคุณภาพชีวิตที่ดีกว่าอย่างยั่งยืนของคนไทยต่อไป ณ สำนักงานใหญ่ กฟผ. อ.บางกรวย จ.นนทบุรี
เมื่อวานคุยเล่น เรื่องลูกพรรคเพื่อไทย ร้องขอให้ "นายใหญ่" ส่งเมีย "คุณหญิงพจมาน" มาเป็น "ขอนไม้ดุ้นใหม่" ของพรรค ให้ลูกกบ-ลูกเขียดในพรรคได้เกาะ วันนี้ ขอคุยซีเครียดซักนิด |
อนาคต 'คนนินทาเมีย' |
'โควิดคลาย-โรคอิจฉาคุ' |
ไทย"เหนือคาดหมาย"เสมอ |
วิสัยทัศน์"อินทรี-อีแร้ง" |
"การ์ดเชิญ"๒๑ ตุลา. |
เปิดประเทศ"เปิดตรงไหน?" |