29 ส.ค.63 - นายชัยธวัช ตุลาธน เลขาธิการพรรคก้าวไกล โพสต์ข้อความบนทวิตเตอร์ว่า "อนาคตใหม่หรือก้าวไกลในวันนี้ต่อสู้กับความคิดที่บอกว่า “เป็นไปไม่ได้” ตลอดมา หน้าที่ของเราคือเข้าใจแนวโน้มความเปลี่ยนแปลง มองให้เห็นความเป็นไปได้ใหม่ๆ เพื่อทำให้ “สิ่งที่เป็นไปไม่ได้” เป็นไปได้ #ก้าวไกล #ให้มันจบที่รุ่นเรา"
เมื่อวานคุยเล่น เรื่องลูกพรรคเพื่อไทย ร้องขอให้ "นายใหญ่" ส่งเมีย "คุณหญิงพจมาน" มาเป็น "ขอนไม้ดุ้นใหม่" ของพรรค ให้ลูกกบ-ลูกเขียดในพรรคได้เกาะ วันนี้ ขอคุยซีเครียดซักนิด |
อนาคต 'คนนินทาเมีย' |
'โควิดคลาย-โรคอิจฉาคุ' |
ไทย"เหนือคาดหมาย"เสมอ |
วิสัยทัศน์"อินทรี-อีแร้ง" |
"การ์ดเชิญ"๒๑ ตุลา. |
เปิดประเทศ"เปิดตรงไหน?" |