2 เม.ย.61-นพ.วรรณรัตน์ ชาญนุกูล หัวหน้าพรรคชาติพัฒนา เปิดสำนักงานพรรคชาติพัฒนา สาขานครราชสีมา พร้อมด้วยนายประเสริฐ บุญชัยสุข เลขาธิการพรรคชาติพัฒนา ให้สมาชิกพรรคชาติพัฒนาในจังหวัดนครราชสี มาลงชื่อยืนยันตัวตนการเป็นสมาชิกพรรคชาติพัฒนาในวันแรก ซึ่งจะดำเนินการไปจนถึงวันที่ 30 เม.ย.2561 โดยเฉพาะอดีต ส.ส.และแกนนำของพรรคชาติพัฒนา อาทิ นายวัชรพล โตมรศักดิ์ ,นายอุทัย มิ่งขวัญ , นายสมศักดิ์ พันธุ์เกษม และบรรดา ส.อบจ. สังกัดพรรคชาติพัฒนา และชาวชุมชนในเขตเทศบาลนครนครราชสีมา และที่เป็นสมาชิกในเขตเลือกตั้งทั้ง 17 เขต วันแรกมีผู้แสดงตัวตนกว่า 500 คน
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ในจำนวนนี้มีแฟนคลับขนานแท้ ทั้งกลุ่มชมรมสตรี สุภาพสตรีพร้อมใจกันสวมชุดออเจ้ากว่า 50 คน มาร่วมยืนยันตัวตน สร้างกระแสแรงมากละคร บุพเพสันนิวาส เนื่องจากต้องการให้สมาชิกพรรคชาติพัฒนามายืนยันตัวตน โดยมีสมาชิกพรรคมากันพร้อมหน้าพร้อมตา บรรยากาศเป็นไปอย่างคึกคัก
นอกจากนี้ อดีต ส.ส. พรรคชาติพัฒนา และสมาชิกพรรคที่เป็นแกนนำหลายคนที่ไม่ได้มาร่วมกิจกรรม อาทิ นายสมชัย ฉัตรพัฒนาศิริ , นายประชาธิปไตย คำสิงห์นอก , นายประทีป กรีฑาเวช โดยทุกคนได้หันไปแสดงตัวร่วมกราบไหว้สักการะอนุสาวรีย์ท้าวสุรนารีหรือคุณย่าโมกับนายอนุทิน ชาญวีรกุล หัวหน้าพรรคภูมิใจไทย และพากันเดินลอดซุ้มประตูเมือง พร้อมชูมือไชโยๆๆ
นพ.วรรณรัตน์ กล่าวว่า พรรคชาติพัฒนาเปิดโอกาสให้พี่น้องสมาชิกทุกคนทั้งหลานมายืนยันแสดงความเป็นสมาชิกสภาพต่อไป และเป็นที่น่ายินดีอย่างยิ่งที่สมาชิกทุกคนที่เคยมีบทบาทสมัยพล.อ.ชาติชาย ชุณหะวัณ อดีตนายกรัฐมนตรีและอดีตหัวหน้าพรรคคนแรก และนายสุวัจน์ ลิปตพัลลภ อดีตหัวหน้าพรรคคนที่ 2 ที่ร่วมก่อตั้งเมื่อกว่า 20 ปีมาแล้ว ณ ตอนนี้ก็ยังคงเหนียวแน่นยึดมั่นอยู่กับพรรคฯไม่เสื่อมคายและมีอุดมการณ์เข้มแข็งที่จะร่วมกันทำงานเพื่อประเทศชาติบ้านเมืองตามวิถีทางระบอบประชาธิปไตยต่อไป.
เมื่อวานคุยเล่น เรื่องลูกพรรคเพื่อไทย ร้องขอให้ "นายใหญ่" ส่งเมีย "คุณหญิงพจมาน" มาเป็น "ขอนไม้ดุ้นใหม่" ของพรรค ให้ลูกกบ-ลูกเขียดในพรรคได้เกาะ วันนี้ ขอคุยซีเครียดซักนิด |
อนาคต 'คนนินทาเมีย' |
'โควิดคลาย-โรคอิจฉาคุ' |
ไทย"เหนือคาดหมาย"เสมอ |
วิสัยทัศน์"อินทรี-อีแร้ง" |
"การ์ดเชิญ"๒๑ ตุลา. |
เปิดประเทศ"เปิดตรงไหน?" |