ปูเสื่อรอ!'ทอน'นัดสาวกมาฟังสิ่งที่อยากพูดวันครบรอบ1ปีอนาคตใหม่
4ต.ค.62-นายธนาธร จึงรุ่งเรืองกิจ หัวหน้าพรรคอนาคตใหม่ โพสต์ช้อความผ่านเฟซบุ๊ก Thanathorn Juangroongruangkit - ธนาธร จึงรุ่งเรืองกิจ ระบุว่า
วันนี้เป็นวันครบรอบ 1 ปี ที่อนาคตใหม่ได้รับการประกาศรับรองเป็นพรรคการเมืองอย่างเป็นทางการ ตั้งแต่มีนาคมปีที่แล้วที่เรายื่นจดจัดตั้งพรรคจนถึงวันนี้ ผมได้ยินเสียงทุกรูปแบบพูดถึงพรรคอนาคตใหม่ พูดถึงผม มากมายมหาศาลอย่างไม่น่าเชื่อ
.
ทุกท่านครับ ผมว่าถึงเวลาแล้ว
.
บ่ายวันอาทิตย์ที่ 6 ตุลาคมที่จะถึงนี้ มาเจอกันครับ งานเริ่มตั้งแต่บ่ายสองโมงเป็นต้นไป พบกับที่สำนักงานใหญ่พรรคอนาคตใหม่ ชั้น 5 อาคารไทยซัมมิททาวเวอร ถนนเพชรบุรีตัดใหม่ กรุงเทพ
.
ผมอยากจะเชิญชวนทุกท่านมาฟังสิ่งที่ผมอยากพูดบ้าง
.
ถ้าอยากรู้ว่าผมจะพูดอะไร ก็ “มาสิครับ ผมจะเล่าให้ฟัง”
.
#อนาคตใหม่ #มาสิครับผมจะเล่าให้ฟัง
เมื่อวานคุยเล่น เรื่องลูกพรรคเพื่อไทย ร้องขอให้ "นายใหญ่" ส่งเมีย "คุณหญิงพจมาน" มาเป็น "ขอนไม้ดุ้นใหม่" ของพรรค ให้ลูกกบ-ลูกเขียดในพรรคได้เกาะ วันนี้ ขอคุยซีเครียดซักนิด |
อนาคต 'คนนินทาเมีย' |
'โควิดคลาย-โรคอิจฉาคุ' |
ไทย"เหนือคาดหมาย"เสมอ |
วิสัยทัศน์"อินทรี-อีแร้ง" |
"การ์ดเชิญ"๒๑ ตุลา. |
เปิดประเทศ"เปิดตรงไหน?" |