ช่วงเทศกาลสงกรานต์ที่ผ่านมา ข่าวหนึ่งที่ได้รับความสนใจคือ การเสนอตั้งรัฐบาลแห่งชาติ หรือรัฐบาลปรองดอง เพื่อแก้ไขประเทศในยามที่เกิดปัญหาเดดล็อก โดยมี “เสี่ยคึก” เทพไท เสนพงศ์ ว่าที่ส.ส.นครศรีธรรมราช แห่งพรรคประชาธิปัตย์ เป็นเจ้าของไอเดีย
ล่าสุด เจอหนุ่มฮอต ณ ที่ทำการพรรค กระจอกข่าวจึงกระโจนเข้าใส่ถามไถ่รายละเอียดเบื้องหน้า เบื้องหลังเกี่ยวกับแนวคิดนี้เป็นอย่างไร ซึ่งได้คำตอบเป็นที่น่าพอใจ พอเสร็จจากช่วงสาระ วงสนทนาก็เข้าสู่ช่วงเวลาหรรษาฮาเฮ ผู้ร่วมวงจั่วหัวถามถึงความสัมพันธ์กับยาสีฟันสมุนไพรชื่อดังที่มีชื่อเหมือนกัน
“เสี่ยคึก” แจกแจงพร้อมกับอมยิ้มว่า “ไม่ได้เป็นอะไรกัน แต่รู้ว่าเจ้าของเป็นผู้ชาย เป็นคนหาดใหญ่ และเป็นเอฟซีรายการสายล่อฟ้าที่ผมจัดอยู่”
“เทพไท” เล่าอีกว่า เคยเจอหน้ากันยังแหย่อยู่เลยว่าแบบนี้ต้องมีค่าลิขสิทธิ์ เพราะนายห้างเอาชื่อคนดังไปตั้งเป็นยี่ห้อ ทำให้ประหยัดค่าโฆษณาไปได้มาก
แหม ขนาดแค่ชื่อเหมือนยังยอดขายดีเว่อร์ ถ้าใส่รูปเฮียลงไปด้วยยอดพุ่งกระฉูดแน่ ... หรือเปล่า ฮี้ๆ!!
มินนี่เมาธ์
เมื่อวานคุยเล่น เรื่องลูกพรรคเพื่อไทย ร้องขอให้ "นายใหญ่" ส่งเมีย "คุณหญิงพจมาน" มาเป็น "ขอนไม้ดุ้นใหม่" ของพรรค ให้ลูกกบ-ลูกเขียดในพรรคได้เกาะ วันนี้ ขอคุยซีเครียดซักนิด |
อนาคต 'คนนินทาเมีย' |
'โควิดคลาย-โรคอิจฉาคุ' |
ไทย"เหนือคาดหมาย"เสมอ |
วิสัยทัศน์"อินทรี-อีแร้ง" |
"การ์ดเชิญ"๒๑ ตุลา. |
เปิดประเทศ"เปิดตรงไหน?" |