20ส.ค.64-นายวีระศักดิ์ วิจิตร์แสงศรี ผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรสาคร โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊กส่วนตัวถึงการฉีดวัคซีนไขว้ ว่า
ยามไร้เด็ดดอกหญ้าแซมผม
พลันที่กรมวิทยาศาสตร์การแพทย์ กระทรวงสาธารณสุข แถลงเมื่อวานถึงประสิทธิภาพการฉีดวัคซีนแบบไขว้
ได้ผลอย่างดียิ่ง
ผมจึงขอทาง รพ.สมุทรสาครช่วยมาวัดภูมิคุ้มกันให้หน่อย จะได้บอกให้ชาวบ้านทราบได้ว่าดีจริงอย่างที่กระทรวงแจ้งรึปล่าว เพราะผมเองก็คือคนหนึ่งที่ฉีดไขว้ เข็มแรก SV เข็มสอง AZ
ขอในที่ประชุมตอนเช้า ออกจากห้องประชุมตอน 11.00 น. เจอคุณหมอรอเจาะเลือดไปตรวจเลยผลออกตอนบ่ายแก่ๆ ว่า ภูมิคุ้มกันผมมีสูงถึง 42,888 AU/mLหมอบอกว่า ถ้ามีมากกว่า 50 AU/mL ถือว่าใช้ได้ แต่นี่สูงถึงขนาด ผอ.อนุกูล ไทยถานันดร์แจ้งว่า มีมากกว่าตนถึงสิบเท่า
ศบค.แจ้ง J&J และ AZ ไม่มาตามนัด
วัคซีนสูตรผสมจึงออกมา และได้ผลดี
ผมเชื่อหมอ มาฉีดไขว้กันได้ครับ
#แอบบ่นนิดนึงว่า
#ทั้งเดือนกรกฎาคมและสิงหาคมยังได้วัคซีนไม่ถึงเดือนละแสนครับ
เมื่อวานคุยเล่น เรื่องลูกพรรคเพื่อไทย ร้องขอให้ "นายใหญ่" ส่งเมีย "คุณหญิงพจมาน" มาเป็น "ขอนไม้ดุ้นใหม่" ของพรรค ให้ลูกกบ-ลูกเขียดในพรรคได้เกาะ วันนี้ ขอคุยซีเครียดซักนิด |
อนาคต 'คนนินทาเมีย' |
'โควิดคลาย-โรคอิจฉาคุ' |
ไทย"เหนือคาดหมาย"เสมอ |
วิสัยทัศน์"อินทรี-อีแร้ง" |
"การ์ดเชิญ"๒๑ ตุลา. |
เปิดประเทศ"เปิดตรงไหน?" |