12 พ.ค.2564 - นายพีรพล ระเวกโสม หรือฟิวส์ ประธานภาคีนักเรียนแห่งประเทศไทย และแนวร่วมกลุ่มราษฎรเอ้ย โพสต์เฟซบุ๊กว่า สวัสดีครับทุกคน เนื่องด้วยเมื่อวันที่ 11 พฤษภาคม 2564 ผมได้เดินทางไปรับพี่เพนกวิน พี่แอมมี่และพี่ซี ทั้งยังได้ร่วมกิจกรรมบริเวณหน้าเรือนจำพิเศษกรุงเทพมหานครอีกด้วย ภายในเวลาเดียวกันผมได้มีการใกล้ชิดและพูดคุยกับพี่รุ้ง ปนัสยา ซึ่งพี่รุ้งได้ติดเชื้อโควิด 19
ทั้งนี้ผมจะทำการกักตัวเป็นเวลา 14 วัน หลังจากนี้ผมจะไม่สามารถเข้าไปร่วมทำกิจกรรมอื่น ๆ ได้เลยจนกว่าจะครบกำหนด 14 วันครับ จึงแจ้งมาเพื่อทราบ
เมื่อวานคุยเล่น เรื่องลูกพรรคเพื่อไทย ร้องขอให้ "นายใหญ่" ส่งเมีย "คุณหญิงพจมาน" มาเป็น "ขอนไม้ดุ้นใหม่" ของพรรค ให้ลูกกบ-ลูกเขียดในพรรคได้เกาะ วันนี้ ขอคุยซีเครียดซักนิด |
อนาคต 'คนนินทาเมีย' |
'โควิดคลาย-โรคอิจฉาคุ' |
ไทย"เหนือคาดหมาย"เสมอ |
วิสัยทัศน์"อินทรี-อีแร้ง" |
"การ์ดเชิญ"๒๑ ตุลา. |
เปิดประเทศ"เปิดตรงไหน?" |