7 ก.ย.2566 - หลังจากวอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทยสร้างความสุขให้คนไทยด้วยการเอาชนะทีมชาติจีน 3-2 เซต คว้าแชมป์ศึกลูกยางชิงแชมป์เอเชีย 2023 มาครองได้สำเร็จ ถือเป็นการคว้าแชมป์สมัยที่ 3 ต่อจากครั้งล่าสุดที่ทำได้เมื่อปี 2013 ซึ่งก็เกิดขึ้นที่จังหวัดนครราชสีมา
ล่าสุด ม.จ.จุลเจิม ยุคล หรือ ท่านใหม่ ได้ออกมาโพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊กแสดงความยินดีกับ "เพียว" อัจฉราพร คงยศ ว่า "ขอบคุณครับ อัจฉราพร คงยศ นักวอลเลย์บอลหญิงสาวไทย และทีมวอลเลย์บอลสาวไทย ที่ได้มอบความสุขให้กับแฟนกีฬาชาวไทย และประชาชน คนไทย ครับ ม.จ.จุลเจิม ยุคล"
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
สิ้นชีพิตักษัย 'ม.จ.ปุสาณ สวัสดิวัตน์' พระราชนัดดาในรัชกาลที่ 4
ม.จ.จุลเจิม ยุคล โพสต์ข้อความในเฟซบุ๊กระบุว่า “ขอแสดงความอาลัยต่อ ราชตระกูล สวัสดิวัตน์ ต่อการสิ้นชีพิตักษัย ของ พลเรือเอก นายแพทย์ หม่อมเจ้า ปุสาณ ส
‘ท่านใหม่’ ชี้บาปกรรมเดินเร็วกว่าเสียง!
ม.จ. จุลเจิม ยุคล หรือ ท่านใหม่ โพสต์ข้อความในเฟซบุ๊ก
ทูลกระหม่อมจอมใจไทยประเทศ
มจ.จุลเจิม ยุคล โพสต์ถวายพระพร เนื่องในอภิลักขิตสมัยคล้ายวันพระราชสมภพ “สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพ
เรื่องเปราะบาง 'ท่านใหม่' โพสต์กรณี 'ท่านอ้น' ไปไต้หวัน
ม.จ.จุลเจิม ยุคล หรือท่านใหม่ โพสต์เฟซบุ๊กว่า เด็กเอ๋ยเด็กน้อย
เอาแล้ว 'ท่านใหม่' ปลุกทร.ปกป้องเกาะกูด หลัง 'ฮุนเซน' พบ 'ทักษิณ'
ม.จ. จุลเจิม ยุคล หรือ "ท่านใหม่" โพสต์เฟซบุ๊กว่าหนึ่งพันห้าร้อยไมล์ทะเลไทยมี นาวีนี้เฝ้า ข้าศึกฮึกเข้าระดมโจมตี นาวีนี้รบรับอยู่
'ท่านใหม่' ครบ 77 ปี เปิดใจ 'ข้าพเจ้าได้ยิ้มโดยไม่ต้องตะขิดตะขวงใจว่าข้าพเจ้าเป็นคนเลว'
ม.จ. จุลเจิม ยุคล โพสต์เฟซบุ๊กว่า ขอขอบพระคุณจากใจจริง ปีนี้ผมครบ 77 ปีแล้ว นับว่าเป็นผู้เฒ่า เลยจัดวันเกิด กับครอบครัว ไม่มีพิธีรีตรอง