![เบนซ์ ปุณยาพร](https://storage-wp.thaipost.net/2022/01/เบนซ์-ปุณยาพร.jpg)
เป็นทาสสัตว์เลี้ยงที่แท้จริงสำหรับนักแสดงสาวจากละคร “ร่านดอกงิ้ว” เบนซ์-ปุณยาพร พูลพิพัฒน์ เผยในรายการ “นายจ๋า ทาสมาแล้ว” ทางช่อง 8 ว่าหนุ่มที่เข้ามาจีบ จะต้องมีใจรักสัตว์เลี้ยงเหมือนกับตัวเองด้วย ไม่สนว่าจะรวยแค่ไหน เพราะเหตุตัวเองเป็นคนชอบสัตว์หลายๆ ชนิดมาตั้งแต่เด็ก มีเวลาชอบไปเที่ยวสวนสัตว์ ไปดูสัตว์ต่างๆ มาก
“คือเบนซ์เป็นคนรักสัตว์สี่ขาทุกอย่างค่ะ หมา แมว กระต่าย ได้หมดค่ะ ด้วยความมาอยู่กรุงเทพ ก็ไม่มีเวลาดูแลเท่าไหร่ ต้องอาศัยไปเล่นกับสัตว์ที่บ้านเพื่อน ไปเที่ยวสวนสัตว์อะไรแบบนี้ค่ะ แต่ที่บ้านที่ใต้ก็มีสัตว์เลี้ยงนะคะ เคยเลี้ยงหมาพันธุ์ไทย เค้าจะดุมากไม่เอาใครเลย”
ถามเรื่องตอนนี้ด้วยโสดมั้ยคะ?
“ด้วยเบนซ์ตอนนี้ก็อายุไม่น้อยก็ต้องมีคนคุยด้วยอยู่แล้วค่ะ กำลังศึกษาดูใจกันอยู่ซักพักแล้วค่ะ ประมาณ 3 ปีแล้วค่ะ”
แล้วเบนซ์มีสเปคมั้ย?
“ก็มีค่ะอยากได้ผู้ชายที่โตกว่าค่ะ คืออายุมากกว่าเรามีความคิดความอ่าน ไม่ชอบเด็กค่ะ”
วางแผนอนาคตแล้วหรือยัง?
“จริงๆ ก็อยากแต่งงานแล้วค่ะ มันก็ถึงอายุของเราแล้วนะคะ แต่ว่าก็ต้องขอตามเวลาในที่ที่เหมาะสมดีกว่าค่ะ ว่าจะเป็นอย่างไง แต่จริงๆ แล้วใจจริงตัวเองก็อยากแต่งงานมีครอบครัวมีลูกแล้วค่ะ (ยิ้มเขิน) เพราะว่าเป้าหมายในชีวิตของเราก็อยากมีชีวิตมีครอบครัวมีลูกนี้ล่ะค่ะ เค้าบอกว่าคุณเป็นสาวใต้ต้องดุแต่จริง ๆ เวลาอยู่กับแฟนเป็นสาวมุ้งมิ้งมาก จริงมั้ย? ก็เสียงสองเสียงสามมาเลยค่ะ ก็เป็นทุกคนแหล่ะหนูว่า (ฮ่ะฮ่า)”
คือเราเป็นคนติดแฟนใช่มั้ย?
“ก็ใช่ค่ะ เพราะว่าเรากลับจากทำงานเหนื่อยๆ เราก็อยากเจอเค้าทุกวัน อยากได้คนให้กำลังใจอะไรงี้ค่ะ แต่ด้วยสภาพงานของเราก็เจอทุกวันแบบนั้นไม่ได้ บางทีเราก็จะงองแงแหล่ะ แต่คือก็ต้องพยายามเพราะเราต้องโตเป็นผู้ใหญ่เนอะ ส่วนใหญ่ก็โวยวายเรื่องเหนื่อยแหล่ะค่ะ”
ถ้าสมมุติคนที่มาจีบเราอีกไม่ได้รักสัตว์แบบเราทำยังไง?
“ถ้าไม่ได้สัตว์แบบเราคือยากเหมือนกันนะคะ เพราะว่าเราเป็นคนชอบ และชอบไปเที่ยวสวนสัตว์ด้วยแบบนี้ คือถ้าไลฟ์สไตล์ไม่เหมือนกันก็คงต้องปฎิเสธค่ะ ต่อให้รวยมีตังค์ ต้องเลือกคนที่รักสัตว์เหมือนกันค่ะ”
พบกับเรื่องราวความสนุกของ เบนซ์ ปุณยาพร กับกิจกรรมทำภารกิจเอาใจแมวแสนรักกันได้ที่ คาเฟ่แมว Play with Cat อยู่ที่นครปฐม ในรายการ “นายจ๋าทาสมาแล้ว” วันอาทิตย์ที่ 30 มกราคม 2565 นี้ เวลา 10.10 น. ทางช่อง 8 กดหมายเลข 27 หรือติดตามชมผ่านทางเฟซบุ๊ก แฟนเพจ @ช่อง8
![กิจกรรมเล่นกับน้องแมว](https://storage-wp.thaipost.net/2022/01/กิจกรรมเล่นกับน้องแมว.jpg)
![เบนซ์ ปุณยาพร 2](https://storage-wp.thaipost.net/2022/01/เบนซ์-ปุณยาพร-2.jpg)
![นายจ๋าทาสมาแล้ว-เบนซ์ปุณยาพร](https://storage-wp.thaipost.net/2022/01/นายจ๋าทาสมาแล้ว-เบนซ์ปุณยาพร.jpg)
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
'น้ำหวาน พิมรา' เปิดใจระหว่าง 'แม่' หรือ 'แฟน' มันจบตั้งแต่ยังไม่ได้เลือก!
อดีตนักร้องชื่อดัง “น้ำหวาน-พิมรา เจริญภักดี” หรือ “น้ำหวาน ซาซ่า” จะมาเล่าเรื่องราวที่โลดแล่นในวงการนี้มานานกว่า 20 ปี เข้าวงการตั้งแต่อายุ 9 ขวบ จนชื่อเสียงโด่งดัง พร้อมแชร์เรื่องราวความรักครั้งเก่า กับรายการ ขมคอ story รายการ Podcast น้องใหม่ของพิธีกรอินฟลูเอ็นเซอร์ชื่อดัง “เบ็นซ์-จิรายุ จันทรวงศ์” หรือที่รู้จักกันในนาม “เบ็นซ์ตุ๊ดย่อยข่าว”
‘โจ อัลวิน’ เปิดใจครั้งแรกถึงสัมพันธ์รักในอดีตกับ ‘เทย์เลอร์ สวิฟต์’
นักแสดงชาวอังกฤษ โจ อัลวิน และเทย์เลอร์ สวิฟต์ เคยมีความสัมพันธ์กันมานานหลายปีแล้ว แต่ไม่เคยไปปรากฏตัวที่ไหนด้วยกัน
เศร้า! 'น้องฟลุ๊ค' สุนัขพิทบลูโดนเจ้าของทิ้ง สุดยื้อชีวิต
จากกรณีทีม The hope songkhla และมูลนิธิ The hope Thailand ได้เข้าช่วยเหลือสุนัขพิบูลที่ถูกเจ้าของนำมาทิ้งไว้ ภายในซอย 6 ราษฎร์อุทิศ เขตเทศบาลนครหาดใหญ่ จ.สงขลา และได้รับการช่วยเหลือ
แผลยังสด! 'อาไท' ยอมรับร้องไห้ตลอด ขอทำงานเพื่อให้ลืมความรัก
แผลยังสดหมาดๆ สำหรับตลกอารมณ์ดี "อาไท กลมกิ๊ก" หรือ สุภทัต โอภาส ที่ยุติความสัมพันธ์กับแฟนนางงามสายฮา "น้ำเพชร-อิสรีย์ ธรากูลพิพัฒน์ " งานนี้มีข่าวลือว่าฝ่ายเสียใจหนักมากกินไม่ได้นอนไม่หลับ ล่าสุดเจ้าตัวควงคุณพ่อบุญชู เชิญยิ้ม มาเปิดใจกลางรายการ "โต๊ะหนูแหม่ม" ที่บอกเลยว่างานนี้มีเสียน้ำตา
'อาไท กลมกิ๊ก' โพสต์เลิก 'น้ำเพชร อิสรีย์' แล้ว พร้อมขอโทษฝ่ายหญิง
ก่อนหน้านี้เคยมีข่าวว่านักแสดงหนุ่มอารมณ์ดี อาไท-สุภทัต โอภาส หรือ อาไท กลมกิ๊ก กับแฟนสาว น้ำเพชร-อิสรีย์ ธรากูลพิพัฒน์ ปิดฉากรักลงแล้ว แต่ก็เป็นเพียงข่าวลือเมื่อทั้งคู่ยังรักกันดีอยู่ แต่ล่าสุด อาไท ได้โพสต์ผ่านอินสตาแกรมสตอรี่ว่าทั้งคู่ได้จบความสัมพันธ์กันเรียบร้อยแล้ว
สุนัขแสนรู้! 'น้องเน่า' ร้องคลอเพลงชาติทุก 8 โมงเช้า
สื่อข่าวจังหวัดลำปางรายงานว่า ได้เดินทางไปที่ตลาดสดรถไฟ หรือ ตลาดเก๊าจาว ตลาดเก่าแก่กว่า 100ปี เทศบาลนครลำปาง หลังทราบว่าที่ร้านจำหน่ายสลากกินแบ่งรัฐบาลจะมีสุนัขตัวหนึ่งที่แสนรู้