![250869896_889690948346436_3988647305308408978_n](https://storage-wp.thaipost.net/2022/03/250869896_889690948346436_3988647305308408978_n.jpg)
ก่อนหน้านี้ได้จับมือกันต่อสู้กับโรคมะเร็งเต้านมของแฟนสาวมาตลอด สำหรับคู่ของนักร้องหนุ่ม ปู แบล็คเฮด หรือ อานนท์ สายแสงจันทร์ กับสาวสุดเซ็กซี่ นุ๊กซี่-อัญพัชญ์ วัฒนาตันติรัตน์ แต่ล่าสุดหนุ่มปูได้โพสต์ลาแฟนสาวที่จากไปอย่างสงบแล้ว
โดย นักร้องหนุ่ม โพสต์ถึงแฟนสาวว่า "นู๋เป็นห่วงพี่ที่สุด ห่วงยิ่งกว่าตัวเองซะอีก นู๋จะสู้กับมันจะอยู่ดูแลพี่อีกนานๆ…หลับให้สบายนะคะสุดที่รักของพี่ ไม่ต้องเป็นห่วงอะไรทั้งนั้น"
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
ชาวเบตง-มาเลย์ ประสานสามัคคี วิ่งสู้มะเร็งซื้ออุปกรณ์การแพทย์
ชาวอำเภอเบตง นักท่องเที่ยวชาวมาเลเซีย ร่วมกิจกรรมวิ่งสู้มะเร็ง นำรายได้จัดซื้อเครื่องมือทางการแพทย์โรงพยาบาลเบตง
ลักษณะก้อนมะเร็งเต้านม และวิธีเช็กเบื้องต้นด้วยตนเอง
โรคมะเร็งเต้านมถือเป็นโรคมะเร็งชนิดที่เกิดขึ้นกับหญิงไทยมากที่สุดก็ว่าได้ แต่ก็เป็นโรคมะเร็งที่สามารถรักษาให้หายได้หากรู้ตัวเร็วและได้รับการรักษาอย่างทันท่วงที
คนบันเทิงเตรียมสะบัดธงสีรุ้ง ชวน LGBTQ+ ทั่วโลกรวมตัวที่ไทย 1 มิถุนายนนี้
นฤมิตไพรด์ จับมือ กรุงเทพมหานคร และ กระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา พร้อมพันธมิตรภาคประชาสังคมและภาคเอกชน จัดแถลงข่าวเตรียมความพร้อมที่จะเนรมิต ถนนพระราม 1 เป็นถนนสีรุ้งแห่งความเท่าเทียมใจกลางกรุงในงาน “บางกอกไพรด์ เฟสติวัล 2024” (Bangkok Pride Festival 2024)
ข่าวดี! เพิ่มสิทธิประกันสังคม รักษามะเร็ง รพ.ไหนก็ได้
'คารม' เผยข่าวดี บอร์ดแพทย์กองทุนประกันสังคมอนุมัติ เพิ่มสิทธิประกันสังคม รักษามะเร็งทุกชนิดทั้งในโรงพยาบาลรัฐ-เอกชน