รู้กันหรือเปล่าว่า ไม่มีงาน!! ศูนย์ฯ สิริกิติ์ก็เข้าไปใช้บริการได้
ใครที่คิดว่าจะไปศูนย์ฯ สิริกิติ์เฉพาะเวลามีงานสัมมนา งานแสดงสินค้า งานนิทรรศการหรืออีเวนต์ต่างๆ ตลอดจนงานแต่งงาน ...ลองคิดใหม่ หรือไม่ก็หาเวลาว่าง...แวะไปที่นั่นในยามไม่มีงานอะไรเลยสักครั้ง
ความรู้สึกฟิน!! จะบังเกิดค่ะ เพราะนอกจากเย็นสบาย สถานที่สวยงาม กว้างขวางแล้ว ยังมีอาหารการกินเพียบ ที่สำคัญคือ มีห้องน้ำที่สะอาดสะอ้านค่ะ
ยิ่งหน้าฝนแล้ว ขอแนะนำสำหรับคนที่นิยมเดินออกกำลังกายว่า ที่นี่เหมาะเจาะไม่มีอะไรมากวนใจในการเดินไปเรื่อยๆ เพลินๆ บนเนื้อที่เกือบ 3 แสนตารางเมตร หรือประมาณ 2-3 กิโลเมตรในการเดินไปเดินมานะคะจะบอกให้
ที่น่าสนใจ จนถึงตื่นตาตื่นใจ ก็ตรงที่บันไดจากทางเดินของรถไฟฟ้าใต้ดินเข้ามายังอาคาร ซึ่งถือเป็นไฮไลต์ของศูนย์ฯ สิริกิติ์นั้น วันนี้กลายเป็นจุดเช็กอินของบรรดาวัยรุ่นยุคดิจิทัลค่ะ
เราจะเห็นกลุ่มนักศึกษาสวมชุดครุยมาจับภาพกันเป็นกลุ่มๆ บ้างก็เห็นนักท่องเที่ยวมาพักกินกาแฟตรงจุดนี้ นับเป็นภาพที่แปลกตา ว่าทุกคนสามารถหาความสุขได้แบบง่ายๆ สบายๆ ไม่เบียดเบียนใคร และไม่ได้ทำลายบรรยากาศภายในสถานที่แห่งนั้นด้วย
ดีใจนะคะ ที่เจ้าของสถานที่ตลอดจนผู้บริหารศูนย์แห่งนี้ ไม่ได้หวงหรือห้ามการใช้พื้นที่สาธารณะแห่งนี้ แต่ในทางตรงกันข้าม กลับช่วยเพิ่มความคึกคักให้กับสถานที่ในวันที่ไม่มีการจัดอีเวนต์ต่างๆ อีกต่างหาก.
'ป้าเอง'
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
ปักตะไคร้..ไล่ฝน
เป็นประเด็นทอล์ก ออฟ เดอะ ทาวน์ ..แชร์และโพสต์สนั่นกันเลยทีเดียว กับเพจของกรุงเทพมหานคร ที่ประกาศรับสมัคร "คนปักตะไคร้" อันเนื่องมาจากระยะนี้ฝนตกแทบทุกวัน และเป็นวงกว้าง ไม่เหลือรอดสักพื้นที่เดียว
ดูซีรีส์..ไม่ทำลายสุขภาพ
ติดงอมติดแงมกันเลยทีเดียว หากใครหลวมตัวเข้าไปดูบรรดาซีรีส์จากแดนกิมจิ หรือไม่ก็แดนมังกร บ้างบางคราวก็แวะไปแดนปลาดิบ เพราะอาตี๋อาหมวย โอปป้า ออนนี่ อาจุมม่า โอก้าซังทั้งหลาย มีเรื่องให้น่าติดตามลุ้นกันได้อย่างออกรสชาติ สนุกสนานอย่างต่อเนื่อง
เชียร์ให้สุดใจไปถึง..ชุดนักกีฬา
เห็นข่าววิพากษ์วิจารณ์กันอย่างมากมายว่าด้วยชุดยูนิฟอร์มของนักกีฬาไทยที่จะไปร่วมแข่งขันโอลิมปิกที่กรุงปารีส โดยยึดเอาชุดของประเทศมองโกเลียเป็นตัวเปรียบเทียบ ก็ให้รู้สึกเห็นใจดีไซเนอร์ไทยที่พยายามทำงานออกมาตอบโจทย์ เพื่อการใช้งานของนักกีฬาบ้านเรา
กีฬากับวัยเกษียณ
เทศกาลฟุตบอลยูโรปิดฉากไปเรียบร้อยกับความสมหวัง ความเสียใจ ปะปนกันไป สำหรับคนเชียร์บอล และอีกอย่างที่ลืมไม่ได้คือ ความสะบักสะบอมของร่างกายสังขาร เพราะการดูกีฬาตอนเขาเตะกันสดๆ นั้น อารมณ์ความรู้สึกย่อมแตกต่างจากการไปนั่งดูคลิปย้อนหลังอยู่แล้ว
ประตูน้ำ..ไม่เหลือรอยอดีต
ห่างเหินจากย่านธุรกิจที่เรียกว่า "ประตูน้ำ" เกือบ 1 ทศวรรษ เมื่อวันก่อนกลับไปอีกที เพราะมีภารกิจความจำเป็นที่ต้องไปแวะเวียน ฉะนั้น เมื่อมีโอกาสไปเยือนถิ่นเก่าแต่ดั้งเดิม ก็ต้องตามหา "ของอร่อย" ที่ขึ้นชื่อแถวนั้นสักหน่อย
สังคมอุดมด้วยมิจฯ
ขยันจริงขยันจัง ถ้าให้คะแนนได้ก็คงให้คะแนนเต็ม100 ไม่มีหัก!! ไปเลยสำหรับบรรดา "มิจฉาชีพ" แก๊งคอลเซ็นเตอร์ทั้งหลาย